Marka aad, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki tangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. na msomaji wako ni mimi BMJ Mridhi, nikiwa hapa Washington. Polisi mjini Sacramento, jimbo la California, hapa Marekani, wamesema kwamba watu sita wamekufa na wengine tisa kujeruhiwa baada ya kupigwa risasi katikati mwa jiji hilo. Idara ya polisi ya Sacramento inasema ufiatuaji risasi huo Ulitokea mapema leo Jumapili. Video iliyotumwa kwenye ukurasa wa Twitter ilionyesha watu wakikimbia barabarani, huku milio ya risasi ikisikika nyuma yao. Video nyingine ilionyesha ambulensi nyingi zikiwa kwenye eneo la tukio. Polisi walitoa maelezo machache kuhusu mazingira ya tukio hilo, lakini wakasema kupitia ujumbe wa Twitter kwamba uwepo mkubwa wa polisi utaendelea kuwepo katika eneo la tukio huku uchunguzi ukiendelea, polisi wamesema shambulizi hilo lilitokea mwendo wa saa nane usiku wa kumwamkia hii leo karibu na kituo cha Golden One, uwanja ambapo timu ya mpira ya vikapu Sacramento Kings au timu ya mpira wa vikapu Sacramento Kings huchezea na pia matamasha mengine kufanyika. Polisi wamesema eh, kwamba watu kadhaa Uh, watafunguliwa mashtaka ingawa haijulikani ni idadi ya watu ni idadi gani ya watu ambao wanashukiwa kuhusika katika shambulizi hilo. Uganda imesema kwamba imemtimua mmoja wa viongozi wa kundi lilopigwa marufuku la upinzani nchini Rwanda, ikiwa ni ishara zaidi ya kuimarishwa kwa ushi, ushirikiano kati ya Kampala na Kigali baada ya miaka mingi ya mvutano. Kufukuzwa kwa Robert Mkombozi wa chama kilicho uhamishoni cha Rwanda National Congress kumefuatia ahadi ya mtoto, ya mtoto wa Rais wa Uganda Yoweri Museveni ya kukabiliana na kundi ambalo Kigali inalichukulia kuwa la kigaidi. Kuwepo katika ardhi ya Uganda kwa watu wanaoshukiwa kuwa waasi wanaotaka kupindua serikali ya rais wa Rwanda Paul Kagame limekuwa donda sugu katika uhusiano kati ya majirani hao wawili. Mtoto wa Museveni, Jenerali Muhozi Kainerugaba, alisema kwenye ukurasa wake wa Twitter kwamba Mkombozi alifukuzwa, akimtaja kuwa adui wa Rwanda na Uganda, na kuweka picha zake akitembea kuelekea kwenye ndege katika uwanja wa ndege wa Entebbe. Mkombozi Mnyarwanda aliyezaliwa Uganda alifanya kazi kama mwandishi wa habari na vyombo mbalimbali vya habari kabla ya kwenda Rwanda, lakini alitofautiana na serikali na amekuwa akiishi uhamishoni nchini Australia. Kwa mujibu wa maafisa wa kijasusi wa Uganda, mtoto huyo wa Museveni amekuwa mchango mkubwa katika kurekebisha uhusiano wa muda mrefu wa uhasama, kurekebisha uhasama ambao umekuwepo na Kigali, ikiwa ni pamoja na kufanya mazungumzo na Rais Kagame ambayo yalipelekea kufunguliwa tena kwa mpaka wa ardhi mwezi Januari mwaka huu baada ya kufungwa kwa miaka mitatu. RNC chama hicho kilianzishwa mwaka wa elfu mbili na kumi na mkuu wa zamani wa jeshi la Rwanda Kayumba Nyamwasa na mkuu wa zamani wa idara ya ujasusi Patrick Karegeya ambao wote walikwenda uhamishoni nchini Afrika Kusini na kuendelea kuwa wakosoaji wakubwa wa, wa rais Paul Kagame. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis, katika siku ya pili na ya mwisho ya ziara yake nchini Malta, ameomba ulimwengu kuonyesha wema na huruma zaidi kwa wakimbizi, wakati alipokutana na wahamiaji nchini humo. Papa francis aliyesema hayo alipotembelea pango la Mtakatifu Paulo katika mji wa Rabat. Inaaminika kwamba mitume wa Yesu Kristo alikaa kwenye pango hilo baada ya meli walimokuwa kuharibika au kupata itilafu akiwa njiani kuelekea Roma. Kiongozi huyo wa kidini ametumia ziara hiyo kusisitiza tena wito wake kwa Ulaya kuonyesha ukarimu zaidi kwa wahamiaji na wakimbizi, hususan wale wanaokimbia A vita nchini Ukraine. Kwa muda mrefu Malta imekuwa ikishutumiwa juu ya sera zake za wakimbizi. Taifa hilo lenye jumla wa ya watu nusu milioni mara kwa mara limekosolewa li na mashirika ya misaada ya kibinadamu kwa kukataa kuruhusu meli za uokoaji kutia nanga kwenye bandari zake. Na ujumbe wa Pope Francis unatazamwa na wachambuzi kama uliolenga uongozi wa nchi hiyo, hata kama sio kwa njia moja kwa moja. Awali Baba Mtakatifu wa Mtakatifu alishiriki misa mjini Florina na kusema kwamba Yesu, watu wanaweza kubadilisha mienendo yao na mwelekeo wao kwa sababu Yesu Kristo daima hutoa fursa kwa watu kuanza upya maisha yao. Ziara yake kwenye kisiwa hicho cha Mediterranean ambayo imemalizika hii leo ndio yake ya thelathini na sita katika nchi za nje tangu achukue usukani kuliongoza kanisa hilo lenye wafuasi bilioni 1.3 takriban. Na Mkenya Judith Jebtum ameshinda mbio za wanawake za marathon mjini Paris hii leo na kuvunja rekodi kwa kumaliza mbio hizo ndani ya saa 2 dakika 19 na sekunde 48. Mbio hizo zilianza muda mfupi kabla ya saa 2 asubuhi katika, eh, mazingira yaliyokuwa na baridi nyingi wa Ethiopia Vatu uh, Jimna na Besu Sado walikuwa wapili na watatu mtawalia, wakimaliza mbio hizo zaidi ya dakika tatu nyuma ya Jeptum. Hali ilikuwa ngumu lakini nimefurahishwa na nilichokifanya hii leo, Jeptum alisema. Kiswahili, Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Basi ukiwa ndio wakati ambao umekuwa ukiungojea kwa hamu na ghamu, wakati wa salamu na muziki, mambo yakiendelea vizuri kabisa, na matumaini yangu yakiwa kwamba popote ulipo unaendelea kupata raha, tunaposubiri kusikia tukisalimiwa, na pia sisi tukiwasalimia. Tunawapenda wakiwa mbali na karibu. Jina langu Harrison Kamau, nikikuomba tusafiri pamoja tu tunapoamkua tuwapendao, moja kwa moja bila kupoteza wakati na ziona zake salamu 4J, Mwamloka kutoka kule Nkunga Kiwila, Tukuyu, Mbeya nasema, habari za studio, mtangazaji wa zamu, nami kwangu nasema poa kabisa. Salamu za Jumapili, naendelea vizuri hapa studio, nafurahi sana kwako ama kwa zako salamu. Mwamloka unasema basi, ungependa zako salamu ziende kwa Nazalethi Mwakipembe na Silsio Bela kinyozi mstaafu Sidi ya Fuguru, James Tano Tunza, Mwakapenda Majaliwa Bususu, Sadik John, mwanaharakati Furaha James Karamba, Sule Juma Okazuri, Mosi Fadhil Hamdan, niko Mgavilwa Pascal Lucas, Emmanuel John Mchungwa, Rutahiwa Busisi, Nicolas Godfrey, Vasco Mwakyusa na Mala Joans Jafara Kopo Jas Jumanne, na vilevile, bila kumsahau za Moyon Haunga. Ujumbe ukipata salamu, naerudisha salamu, ndivyo anavyosema Foje Mwamloka akiwa kule Nkunga, Mbeya, Tanzania. Salamu zingine nazikamata ni zako Abubakar Ngeresi kutoka Tamtam Tam Salam Club Sanawari, Kilimani, Arusha, Tanzania. Unasema za kwanza kabisa zimwenee mke wako mama Amluka am, Patrik Kaduji Mamabea Kanyonyi Wakanyonyi Fikiri Dario Galaka Devoda Daniel Vincent JJ Kaji Doto Kushanga James Mzalendo Jumadunga Mkuyi Shilinde Kasore Ruhindukira Leticia Shilogile Jipolesi Isandu Musa Mjenge Jafari Kopo Buhu Mugemba Doto Mahona Emmanuel Bihemo Emmanuel Charles Mc Masei Ngusa Mleba Njile Uswago, Emmanuel John Mchungwa, Mbuga Peter Buchegeki, bila kusahau Mwikano wa Mahundi Mchenji Lupemba, mzee Joseph Sindano, Joseph Asenga, Sadik John, yaani anasema mwanaharakati Mkankule wa Mkankule, na anasema kwamba unawapenda wote. Na zikamata salamu zako Galama Maluta wa Isilo, Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zako leo unasema zimwendee Mwikano wa Mahud, Juma Okazur, Moshi, Mwikano wa Mahud na Mala Joas, Dogo Azamu, Kaliango, Abubakar Geres, Kashinje mjomba wa watu, baadhi Chinga mwaminifu Mchenji, um, Lupemba Simon, Shaur, Baba Omben Kasore, Lindukira Imano John, uh, Machungwa na Kabazi Jen. unasema wote unawapenda na waendelee kukutana kupitia VOA Swahili kutoka Washington DC. Basi zingine nazikamata hapa, unasema ni za Pascal Lucas Chambi wa Mondo, Kahama Shei, Tanzania. Unasema mambo vipi, mtangazaji kwangu, unasema mambo fiti sana, na unasema salamu za leo basi ziwafikie wafuatao. Unasema kwanza kabisa ni Majaliwa Bususu wapili ni Kashinje mjomba wa watu, baadhi Masanja Kuyanja Gazaboy Kilaka Kasore Ruhindukira Rutahiwa Busisi Chinga Mwaminifu Lenga Chapati Magembise Fikiri Dario Galaka Letisha Chilogile Emmanuel Jas Masei Charles Jumanne Fundi Simu Juma Dunga Njile Oswango na unasema kwamba wote unawapenda bila kusahau nani? Huyu unasema hapa, bila kusahau Fojei Mwamloka, Doto Kushaga, Nazaren Mwakipembe Kipembe Ari, Mrangi Dikson Waitu Waitu. Ujumbe ukisikia salamu, basi na wewe ni vema urudishe salamu kama zilivyokuja, ambapo naona ngoma kwa umbali kija ya Kerema, calm down, yote yakifanyikia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Calm down. ikibaonuma kabisa cha kerema calm down yote ni katika ndani ya yes, salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Tunaendelea basi, napozikamata zake salamu Ravias Ruekaza, mdau mpya wa vioe toka Ruhita, Karagwe. Basi unapenda zako salamu ziwafikie na Malas Joas Dogo Azam, Kaliango Mico Kajembe, eh, Ligas Katombo Nektarias Amosi na Kasore Luhindukira unasema unawapenda wote, na waendelee kutuma salamu kupitia VOA wa Washington DC. Hapana zikamata za Ngusa Mlemba wa Igunga, Tabora, unasema salamu kwanza kabisa ni kwa Machenji Lupemba, Abubakari Ngeresi, Doto Kushanga, Mkankule wa Mkankule, Abu Masula, Mwikamo Mwahundi Aa, na pia vile Ngusa Mlemba akiwa pale upande wa Igunga, unasema kwamba unawapenda wowote wa na waendelee kusikiliza salamu za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, America, Washington DC. Na zikamata salamu za direkta Charles Jumanne wa Kagongwa, unasema ndugu mtangazaji wa zamu, zangu za leo zianzie kwa bibi yangu aliyenilea nikakua na unasema kwamba ni Mwalu Gologa, anapatikana Kitagili, Nzega. Kisha baada ya hapo kupeperusha salamu zako kwa rafiki zako Joseph Sindano, Datichi Deusi, Nazareth Mwakipembe, Sadik John mwanaharakati, Joseph Maembe wa Ugala Katavi, Emmanuel Chas Mc Masei, vilevile Emmanuel Johni Machungwa, Mashaka Subi Mkonole, bila kusahau Lutahiwa Busisi Aliapenda Mwanyika, Mkiusindile Gazungu, Simoni Mashimba Malimi, na vilevile vile Barak Tito Mbise, ukisema kwamba unamkumbuka pia Maria Bura, ukisema kwamba vilevile vile kuna Dr Tedeo Divota, Daniel Elias, Leticia Silogile, Mcheji Lupemba, Nicolas Godfrey Kayago, Doto Kushanga, Doto Mahona, bila kusahau James Mzalendo, Tina Matelula, Tunza Goldfrey Mwakapenda, bila kusahau Alfred John John, Abubakar Ngeresi, Masanja Kuyanja, pamoja na Radislaus Damas. Ujumbe tukumbukane sana hapa VOA aliyekuwa, kama nilivyowakumbuka ni direkta Charles Jumanne na kuhakika, kwa hakika ninaamini kwamba hizo zimefika kama zilivyohitajika kufika kwa wale wapendao wa wakiwa mbali na karibu wao. Nazipata salamu za mkongwe wa salamu wa Afrika mashariki na kati, fikiri dario Galaka wa kule Ngokolo, Shinyanga, Tanzania. Anasema salamu ni kwa watangazaji wote wa VOA nami kwa niaba yao nasema asante sana. Kweli kabisa, fikiri Dario, tumezipata Unasema basi kutoka hapo, unataka zako salamu zimfikie Divodha Daniel Elias, mama Elizabeth Eligius Katombo, Filbert Jonathan Kenshambi, Maria Bura, bila kusahau DJ Mwa, vilevile Mico Kajembe, Letitia Silogile, Mashaka Sumbi Mkonole, mzee Joseph Sindano, Abubakar Ngeres, James Tano, Wilfred Tambwe, bila kusahau Ledadius Damas, Juma Dunga, Jafari Kopo, Charles Jumanne fundi simu Richard Kambale bila kusahau Sidi ya Fuguru Mak Mihayo Ngarama Maluta Doto Kashikushanga Deus Mpanga Buhugukila vilevile Mapema Dula wa Tabora, na ujumbe uh, kwa lazima njema, uh, niite Joshua Rubenge wa Muleba Kagera, Tanzania. Ndugu mtangazaji, naomba nipeperushe salamu zangu kwa wafuatao. Basi wa kwanza kabisa ni Nazareth mwa Kipembe, Lutahiwa Busisi, Gaza Boy Kiraka, James Tano, Fasha Boy, Yohana Yenza, Padri Mosi, King Majuto Divoha, Daniel Elias Dixon, uh, waitu waitu na vilevile vile Fikiri Dario Galaka, pamoja na wanauko wote wa kule Lubege. Ujumbe, tuzidishe kukumbukana kupitia VOA, mtambo mkubwa na uhakika kutoka Washington. Napoangalia kwa umbali naona mambo mazito mazito yanaanza kuingia, kwa vile naamini kwamba ngoma i karibu kabisa kuingia. Kutoka hapa Washington DC, kipindi cha salamu na muziki, na basi kibao si kingine, namuona namu, moni Central Zone akishirikiana naye Mario, wimbo uh, safi kabisa, hebu pata heupata mambo mazito mazito kutoka hapa Washington DC da Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kipindi ni Salamu na Muziki, jina langu Harizon Kamao hapo akiondoka Moni central Zona wakishirikiana na Mario ngoma ni yeah! gomaniy yote yakifanyikia hapa studio 15 , nikitumai mambo yanaendelea vizuri kabisa popote ulipo, tunapoendelea kuwaamkua tuwapendao wakiwa mbali na karibu. Salamu unazikamata sasa hivi ni zako, Juma Yasin wa Buswakala kule Mbogwe Geita, unasema salamu ni kwa mama watoto Limi cherehani na watoto wako Helena Juma na Bahati Juma. Pia salamu ziwafikie rafiki zako wapendwa wakina Victor B Mselabue, Sayenda Mabula, Magesha Maige, Mbona Mtemeseni, Kashinje, mjomba Dorika Dhadio, miongoni mwa wengine. Basi salamu zingine nazo zikamata ni za Eliza Bariki Patrick anasema uh, yuko kule Arusha, Tanzania. salamu zako basi ziwafikie wazazi wako waliopo Arusha Karatu, mdogo wako Magdalena aliyepo Moshi na mdogo wako Alia Patrick aliyepo Arusha Jumbe. Mwenyezi Mungu awatangulie katika harakati za mapambano ya maisha. Julius Kubai Julius Kubai kutoka Nairobi nasema, napenda kusuma salamu zako kwa bibi yako Stella Kathure na mama na baba wote wakiwa Meru kule Maida Village, na unasema unawatakia wakati mwema popote walipo, nawapate salamu kutoka VOA jiji kuu la Marekani Washington DC. Basi nazipokea salamu za Mohamed Salimu jinya, wakule, kondoa barua, full respect media team, Tanzania unasema ziwafikie nani Isia Dinyam... Mresa Mresa, baba mzazi wa Sabrina milima ya sori Huseni jina na mapigano Jakobo ma, na mawazo malemi shafilacha wote, unasema kwamba wapoke salamu kutoka VOA jiji kuu la Marekani Washington DC nazikamata zako salamu. Saul Elias, Saul Elias kutoka Mtwara unasema ungependa ziwafikie mama mzazi hatuene uh, atu, nyato pili, baba Elias sajilo tatu ni mchumba wako uh, popote alipo, ukisema kwamba tuendelee kusalimiana kupitia VOA idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Nami nakubaliana nalo kabisa. Namwona Robert nachime akiwa kule Kalehe, DRC, anasema peperisha salamu zangu kwa Thieri na chime akiwa Goma, Alien na chime Bienfart na chime pia, wote wakiwa Goma na wote wanaofurahi kwa, kwa jina. Anasema ni Robert na chime, nafikiri pia yuko huko DRC upande wa Goma namwona Gideon Hezron anasema kwamba anawakilisha lugha ngazi, Ngara Karega, Tanzania. Anasema salamu zimwendee Sostenes Salvatori akiwa Lughangazi maarufu kama jiji la Palestina, mke wake kipenzi Paulina God akiwa Lughangazi maarufu kama jiji la Palestina bila kumsahau mwanao uh, Advera Gideon akiwa rugha ngazi maarufu kama jiji la Palestina, ujumbe unawapenda sana ndivyo unavyosema Gideon Hezron. Na huu unasema kwamba unawakilisha rugha ngazi Ngara, Karega, Tanzania. Mapigano Jakobo, zako salamu nimezipata, unasema huko kule Kakonko, Kigoma, Tanzania. Full respect media team zako salamu napenda ziwaende Baraka Raban, Mashaka Subi, Mkonole, Amadi William, Juventus Joas, Ntalima Mjaliwa, Bususu Galama, Mloluta Mahemedi, Salimu Dinya, Revias Loekaza, kinyozi mstaafu, Sidi ya Fuguru, Daudi Mdachi, Tito Yeremia, Privias na Eligayas Katombo. Ujumbe tukumbukane jamani, kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Napoona kwamba muda uh, unanipa kisogo. Basi jina langu Harrison Kamau, nikitumai kwamba popote ulipo unaendelea kutegeategea pia vipindi vingine vyetu vya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC napokuacha na kibao kutoka kule Kenya cha Kenviri The Storyteller akishirikiana na Darasa jamaa mzito kutoka Tanzania. Basi hadi wakati mwingine, nakutakia kila laheri popote ulipo, bye bye. Hadi wakati hadi wakati mwingine Basi msikilizaji, kipindi cha, cha salamu na muziki hukujia kila siku ya Jumapili wakati kama wa leo. Shukran Harison Kamau kwa kutuendesha mpango huo. Na mimi pia hapa sina cha ziada isipokuwa kabla sijaondoka, BMJ Mridhi na kusomea muktasari wa habari. Polisi mjini Sacramento, jimbo la California hapa Marekani wanasema watu sita wamekufa na wengine tisa wamejeruhiwa baada ya kupigwa risasi katikati mwa jiji hilo. Idara ya polisi ya Sacramento inasema ufyatuaji risasi huo ulitokea mapema leo Jumapili, na video iliyotumwa kwenye Twitter ilionyesha watu wakikimbia kwenye mitaa ya mji huo huku milio ya risasi ikisikika nyuma yao. Kwingineko, Uganda imesema kwamba imemtimua mmoja wa viongozi wa kundi lililopigwa marufuku la upinzani nchini Rwanda, ikiwa ni ishara zaidi ya kuimarishwa kwa uhusiano kati ya Kampala na Kigali baada ya miaka mingi ya mvutano. Kufukuzwa kwa Robert mkombozi wa chama kilicho uhamishoni cha Rwanda National Congress kumefuatia ahadi ya mtoto wa rais wa Uganda Yoweri Museveni ya kukabiliana na kundi ambalo Kigali inalichukulia kuwa ni la kigaidi. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki duniani, Papa Francis, katika siku ya pili na ya mwisho ya ziara yake nchini Malta, amesema kwamba angependa kuona ulimwengu ukionyesha wema na huruma zaidi kwa wakimbizi, wakati alipokutana na wahamiaji nchini humo. Papa Francis aliyasema hayo alipotembelea pango la Mtakatifu Paulo eh, huko mjini Rabati, na inaaminika kwamba mitume wa Yesu Kristo alikaa kwenye pango hilo eh, baada ya meli yao kuharibika wakati wakiwa njiani eh, kuelekea ha, huko Roma. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja ya nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.