ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Washington, VOA Express, kipindi ambacho, ama matangazo ambayo hukujia kila siku toka Jumatatu hadi Ijumaa. Tumejaa jaa hapa, tuko standby, tuna mengi kama ilivyo desturi yetu, ikiwa ni Friday. Jina langu hapa ni BMJ Mridhi, naitwa Kenneth Bwire. Msikilizaji, kati ya hayo mengi anayozungumzia BMJ Mridhi ni kwamba um, huko nchini Ukraine milio ya mabomu risasi inaendelea kurindima, wanajeshi wa Russia wakiendelea kutoa sehemu kadhaa za nchi hiyo bila shaka na uh, uh, uh, Bwire n kwamba kuna stori kubwa sana sasa kutoka Ukraine, ni kwamba Russia walivamia kituo cha nishati ya nyuklia ambacho kwa kweli eh. Kufuatia hayo nimeona wanashutumiwa Russia, wanashutumiwa zaidi na nchi za nje, na kuna wasiwasi kwamba huenda mionzi ya nyuklia hiyo itakuwa ni janga kubwa zaidi duniani. Nam msikilizaji, ni moja ya yale tulionayo pamoja. Pia bila shaka tutakuwa na burudani kutoka kwa wenzetu e, wakitokea pwani ya Mombasa. Tutakupatia pia e, ndondoo zinazotokea katika jicho letu na kadhalika. Bila shaka tutakuwa na kibao cha mziki. Unajua BMJ kwamba wanajeshi wa muungano wa afrika AMISOM wamekuwa Somalia wakijaribu kuisaidia nchi hiyo kurejea katika hali ya utulivu ili nao wakaweze kujilinda na kuendeleza maendeleo yao, lakini kwa muda mrefu wamekuwa wakiongezewa muda. Muda ukikamilika wanaongezewa, kwa sababu wanaambiwa jeshi la Somalia halijakuwa tayari kujilinda lenyewe, na hivyo inabidi wanajeshi wa muungano wa Afrika ambao wanajumulisha nchi kadhaa ikiwemo Kenya, Uganda, Burundi waendelee kuwa nchini mle. Sasa muda wao unaelekea kukamilika. Naam, tutaangalia kuona ni nini kitaendelea huko. Bila shaka, hiyo ni historia ambayo tumekuwa tukiangazia kwa miaka kadhaa sasa, labda mwisho wake umefika, tutaona itakuwaje. Lakini kwanza ni kwamba maafisa wa Ukraine wamesema kwamba wanajeshi wa Russia wamechukua udhibiti wa kinu kikubwa zaidi cha nyuklia barani Ulaya, ambapo eh, huyu Uh, ni karibu na mji wa Enahoda uh, wa Ukraini baada ya kukishambulia kwa makombora na kusababisha moto katika jengo katika eneo la mtambo huo. Na Kennes bwire, mm -hmm. eh, ni kwamba mengi ambayo tumekuwa tukifuata wiki hii mm -hmm. ni kuhusu jinsi wanafunzi hasa kutoka eneo la Afrika Mashariki na Kati wanavyoendelea kupata eh, matatizo, na wengine wamesema kuna mafanikio hapa na pale, lakini wale walio katika miji mbalimbali ya Ukraine, kulikuwepo pia na ripoti za ubaguzi kwenye mipaka, uh, hasa Waafrika wanaojaribu kuvuka mpaka wa Ukraine kukimbilia nchi ambazo wanahisi zipo salama, ambazo wanaweza kufika pale na kuondoka kurejea nyumbani. Aha. Na ne. Sasa jana nimezungumza na baadhi ya wanafunzi hao. mm -hmm. na alafu nikapiga simu tena nikazungumza katika vipindi vyetu, na sio mimi peke yangu mm -hmm. wenzangu pia walizungumza na baadhi yao e, nikazungumza na mmoja e, wa wazazi ambao wanasema wako katika hali ambayo o, kwa kweli hairidhishi, wakisubiri kusikia ni nini kinachoendelea kule Ukraini, na leo tumezungumza na huyo mama. Uh, ambaye jina lake ni Janor Gosein na hapa imeanza kwa kumuuliza, ni nini ambacho amesikia hivi leo kwamba ni tofauti eh, tangu tulipozungumza hiyo jana kuhusu wanafunzi waliokwama kule Ukraine. Ndivyo nimemuuliza Janor Gosein, amesema hivi: jana ilikuwa ni kwamba baadaye baada ya baada ya kuongea na watoto jioni wakatufahamisha kwamba umeme umekatika, walikuwa wakisikia munguruma kwamba ilipigwa plant ya umeme, kwa hiyo umeme ukakatika, maji yakawa hakuna, internet hakuna. Mpaka sasa hivi tunavoongea nao wanasema kuna sehemu ambayo umeme umerudi, unaona. Lakini kingine ambacho unaona kinatupa moyo ni kwamba tumepata ujumbe kwamba watakwenda mapema kwenda kuwatoa. Sasa hatujajua itakuwa kama ni leo au kesho. Janor Gosaini anazungumza nasi hapo kutoka Mwanza huko Tanzania. Na vilevile na, na, na vile, vizuri, wasikilizaji mjiwe kwamba tumekuwa tukijaribu kuwapata hawa wanafunzi, nafikiri kuna matatizo bwile ya mitambo a, a, ama ya kiufundi ambapo imekuwa ni vigumu kuwapata mm, kwenye laini za simu, lakini nimemuuliza Jano Gosaini pia ni ujumbe gani ni ujumbe gani ambao angetoa kwa wanafunzi sio tu wale wa kutoka Tanzania lakini wote ambao wamekwama kule Ukraine, wala sio wanafunzi tu, wote ambao wamekwama labda wanajaribu kuondoka wakati hata, hali ya taharuki ikiendelea kutanda katika miji mingi, mingi ya miji ya Ukraine. Amesema hivi: watoto wetu tunawaambia wasikate tamaa na, tunaendelea kuomba pamoja na wazazi kwa sababu inakuwa tena wakati mwingine sio nguvu ya mwanadamu, inakuwa ni nguvu ya Mungu. Kwa hiyo tutumie sana katika kuomba, kwa sababu sisi pia tunakesha kuomba tukiombea watoto wetu na wengine wote. Bila shaka maombi, uh, uh, Kenneth Bwire, ni muhimu. Tutaendelea kuangazia stori hii, bila shaka hatujaona mwisho wake, lakini huko Tanzania nasikia kuna yale yametokea, zinagonga vichwa vya habari huko. Kiongozi wa chama cha upinzani cha Chadema Freeman Mbowe hatimaye ameachiliwa huru. Hii ni baada ya mwendesha mashtaka mkuu kusema kwamba hawana nia ya kuendelea na kesi hiyo. Unakumbuka, mm -hmm. Kulikuwepo na hali ya mvuto na, eh, kuvutana huku na huku, hali ya kusukumana maneno huku na huku, kwamba hii kesi itupiliwe mbali na hivyo mahakama imemwachilia huru Mbowe na wenzake baada ya kuwa korokoroni kwa muda. Nimejaribu kumtafuta Mbowe sijampata, lakini nikaarifiwa kwamba ameshauriwa na mwakili wake asizungumze na waandishi wa habari kwa sasa hadi mm -hmm. atakapotulia kwamba huenda akianza kuzungumza na waandishi wa habari muda huo wote, hisia zake zinaweza zikapoteza mwelekeo, au wakati anazungumza naso waandishi wa habari, si tunachukua tu unachosema, sio kwa hivyo, nikafanikiwa kumtafuta wakili wake Peter Kibatala, nikamuuliza wakili Kibatala, wakati mahakama imetoa uamuzi huu, bila shaka umekuwa karibu na mteja wako, hisia za mwanzo ambazo amesema ama labda neno gani amesema la mwanzo, na nyinyi wakili tumea, tume ya wakili wake mumekuwa na hisia gani? Akaniambia hivi: kwa upande mwingine tunasikitika kwamba mfumo wetu wa sheria na wa utawala na wa uongozi umeruhusu hali ambayo vijana watatu wanajeshi wa zamani wa nchi hii walioitumikia nchi yao kwa uaminifu wamekamatwa na wanalalamika kwamba wameteswa na polisi wakiwa katika mikono eh, ya polisi. Wamepelekwa mahakamani, wameshtakiwa kwa makosa mazito ya ugaidi, na wao wanasema bila hatia yoyote. Mistambo amekamatwa, anasema akiwa katika shughuli za kupigania katiba mpya. Wameteseka wateja wetu kwa miaka miwili, kwa wale washitakiwa watatu, na Mistambo kwa miezi tisa, bila sababu yoyote ya msingi. Halafu eh, safari inakuja kuishia kwa mkurugenzi wa mashtaka kusema hana nia tena ya kuendelea na kesi. siku chache zilizopita mahakama ilisema kwamba ilikuwa imewapata Mboe na wenzake na kesi ya kujibu. hizo siku chache zilizopita Saif, pia tulisikia sauti za wanasiasa wengine na wachanganuzi wengine wakisema hii kesi ni ya kisiasa, ni shinikizo la kisiasa, ama ni mfumo wa sheria ambao unahisi kidogo ushahidi uliokuwa umepokelewa hauna msingi kila mmoja ameona wazi kabisa hicho ambacho watu walikuwa wanatamba. Mlimsikia IGP Siro akiitisha press conference na kusema dunia itatikisika ushahidi ukiletwa mahakamani. Huo ushahidi wenyewe ulioletwa Sina haja mimi ya kuupa sifa au kuupa majina, kila mtu ameupa majina, kila ambaye alisikiliza na kufuatilia kesi ile. Hatuamini kwamba DPP ana tabia kufuta kesi kwa magaidi ambao ni magaidi kweli. Kama amefuta kesi ya ugaidi, manake ni kwamba ameona hakuna mashiko ya kigaidi. Swali la kujiuliza ni je, wakati kesi inafunguliwa, busara, ueledi wa kisheria eh, na sensi ya haki ya nchi yetu ilipotelea wapi? Mpaka leo imerudi ghafla, e, DPP anafuta kesi. Siamini kama DPP wa nchi hii ana tabia ya kufuta kesi za ugaidi dhidi ya magaidi wa kweli. Utamshauri mteja wako kuishtaki serikali? Kushtaki serikali ni kitu kidogo katika picha kubwa. Picha kubwa ni ku keep the momentum going kwamba kama alivyosema, kesi hii imewafunua watu macho ya kisheria, wamefahamu mambo mengi, madudu mengi ambayo yanafanyika. Bado kuna kazi ya kufanya katika kuleta mapinduzi ya utendaji kazi katika jeshi la polisi, tunahitaji kufanya polisi reform, lakini pia mfumo wetu wa utendaji haki ambao unaruhusu mtu kukamatwa na kupewa kesi nzito kama ya ugaidi. Kwa hiyo picha ni kubwa zaidi ya kufungua kesi ya yeye Mbowe kama mtu binafsi kunyanyaswa kwa kushtakiwa bila kuwa na kosa lolote. Bila shaka BMJ, kwake Mbowe ni afueni ama hueni. mm -hmm. Kwa wengine basi, huo ndio utakuwa ni uwanja wa kuanza siasa mzuri kabisa na usisahau Bwire kwamba shinikizo zimekuwa zikitoka kila pahali. Unajua, tulizungumza na uh, tundu Lisu akiwa kule Ubelgiji wakati amezungumza na Raisi Samia suluhu Hasan akamwambia, enda ufanye chochote utakachoweza kuhakikisha kwamba kesi hii haiendelei. Na jana eh, viongozi wa um, wa kidini kule Tanzania pia wali mshinikiza rais na shinikizo zote hizo, nafikiri kuna nafasi fulani ambayo zimecheza. Habari za dunia. Wanajeshi wa Rasia wamechukua udhibiti wa kinu kikubwa zaidi cha nyuklia barani Ulaya, maafisa wa Ukraini wamesema. Maafisa hao wamesema kwamba wanajeshi hao wametukua udhibiti wa kinu hicho ambacho kiko katika eneo la Zaporizhzhia karibu na mji wa Enhoda huko Ukraini baada ya kukishambulia kwa makombora na kusababisha moto katika jengo katika eneo la mtambo huo. Wakaguzi wa nyuklia wa Ukraini walisema kwamba hapakuwa na uvujaji wa mionzi kwenye kiwanda hicho na kuongeza kwamba wafanyakazi wa kiwanda wanaendelea kufanya kazi kwa usalama. Takriban watu 30 wameuawa na 56 kujeruhiwa katika mlipuko mkubwa katika msikiti wa kishia katika mji wa kaskazini magharibi mwa Pakistan wa Peshawar. Mashahidi wamesema kuwa mlipuko huo katika mtaa wa kochar salda mjini Peshawar, karibu kilomita 190 magharibi mwa mji mkuu Islamabad, ulitokea muda mfupi kabla ya sala ya Ijumaa. Zaid Khan, mmoja wa wale walioshuhudia tukio hilo, amesema kwamba alimwona mtu akifyatua risasi dhidi ya polisi wawili kabla hajaingia msikitini na sekunde kadhaa baadaye alisikia kishindo kikubwa. Wanafanya, uh, wanafunzi ambao wamekuwa wakilalamika kule uh... Ukraini kwamba wanabaguliwa ni kwamba, taarifa za hivi punde zinaeleza kwamba serikali ya Ukraini na zingine zilizo katika eneo hilo zimesema kwamba hakuna ubaguzi ambao unaendelea kulingana na jinsi ambavyo serikali e, imeangalia swala hilo e, kwa mujibu wa taarifa ambazo zimechapishwa na gazeti na shirika la habari la AFP e, ni kwamba kukanushwa huko kumetokea siku chache baada ya ma, ma, wanafunzi kutoka e, nchi mbalimbali hasa za Afrika e, kusema kwamba wamekuwa wakipitia madhila mbalimbali. Na mamlaka ya afya Af ya Afrika kusini imesema kwamba takriban dozi elfu mia moja za chanjo ya Pfizer ya covid-19 tisa ziko katika hatari ya kuharibiwa ifikapo mwishoni mwa mwezi huu kutokana na watu kutojitokeza kwa haraka kupokea chanjo. Afrika Kusini imerekodi idadi kubwa ya maambukizi na vifo vya korona katika bara la Afrika. Hata hivyo, utoaji chanjo umepungua na nchi ina akiba ya kutosha chanjo ya dozi milioni 25. Nasafiri na VOA Express, ikiwa ni Ijumaa. Msikilizaji, mambo mengi kweli kweli, uh, lakini hapa tuko tayari kabisa kukujuza mengi ambayo labda haukujua ama umeyajua lakini haukuwa na habari zaidi kuyahusu. Tuangalie jicho letu linasema nini. Kennes Bwire, unajua BMJ, katika haya maisha wazazi wanapoachana wanaposhindwa kusikizana na kuishi pamoja, anaumia nani? ni mtoto mtoto. Mm -hmm. Katika jicho letu mwandishi wetu Rahab anaangazia msichana mdogo mwenye umri mdogo, yale aliyoyapitia baada ya wazazi wake kukosa kusikilizana na namna alivyokumbwa na, na msongo wa mawazo. Ni wakati mwingine wa jicho letu. mimi ni Rahabu Fredi, ninakualika tuwe pamoja nikiwa na binti anayeeleza athari zilizompata yeye baada ya mifarakano ndani ya familia yake. Wazazi wangu wamebahatika kuwa matajiri, lakini familia iliyokuwa na mafarakano. Baba angu ni mtu ambaye ni mlevi sana, anapenda pombe. Mama angu pia ni mlevi, lakini sio mlevi wa kukithiri. Baba angu alikuwa akitoka mara nyingi kwenye pombe, anaishia kumpiga mama angu na kumuumiza vibaya. Mimi huko nyuma nilikuwa nikisoma katika shule ya sekondari, nilikuwa naumwa sana, nilikuwa na matatizo ya moyo na pia nilikuwa na matatizo ya kuzimia. Hayo matatizo yote, baba yangu hakuweza kuyaangalia, kwani mara nyingi nilipokuwa narudi likizo nyumbani, ndipo baba yangu alipokuwa anazidi kumpiga mamaangu na kumnyanyasa. Sasa mimi nilipofika kidato cha nne muhula wa pili, nikijiandaa kwa ajili ya mitihani yangu ya form 4 nirudi nyumbani, nikawa nimemweleza baba yangu kuwa nilikuwa nahitaji tuition. Yeye alikuwa amelewa sasa kwenye ile kulewa, sielewi ni kwamba alinisikia vibaya, akahisi kama tunamcheka mamangu. Alivyoingia chumbani, akaanza kumfanyia vurugu na kumpiga. Alipokuwa anampiga, alimpiga vibaya sana, kwa maana alikuwa anatumia rungu. Mamangu aliumia sana, kwa maana alikuwa na manundu usoni. Mamangu ni mwenye rangi ya brown, alikuwa ametokezewa na alama ya kijani, nyekundu na nyeusi. Hivyo viliniumiza sana ikanibidi mimi ndo nichukue jukumu la kumwogesha na kumvalisha na kila kitu. Zilipokaribia siku za kwenda shuleni, sasa nimeenda shule vizuri, mara siku nyingine nikawa nazimia hivyo hivyo, kila siku ni wakuzimia, nikikasirika kidogo nazimia. Shuleni nilikuwa ni mtu ambaye nilikuwa na perform vizuri sana, kwani nilikuwa sikosi top five na nilikuwa ni mtu ambaye nilikuwa naheshimika kwa kweli, kwa kuwa nilikuwa nafanya vizuri na nilikuwa nahudhuria mambo mbalimbali shuleni. Lakini kutokana na huo ugonjwa wangu, ulinifanya nishuke sana kielimu na kunifanya hata siku ya national niliugua sana, kwani nilipoteza kumbukumbu. Matokeo yalipotoka, nilijikuta kwamba nilipata division 4. Mimi nilijisikia vibaya sana, sikutegemea kama katika maisha yangu kuna siku ningeweza kupata division 4, kwani siku zote nilikuwa nalengea kupata division 1. Mama wangu alipopata hizo habari alipata mshtuko sana. Baba yangu, tuliwaza jinsi ya kumweleza, lakini hatimaye niliona ni bora nika Kupambana na tatizo kuliko kulikimbia tatizo hivyo niliamua kumweleza baba ukweli nikamwambia kwamba nimepata division 4 hakuamini aligomba sana alitukana sana baada ya siku tatu babangu alinifukuza nyumbani akaniambia nikatafute sehemu ya kwenda kwani amechoka kuishi na mtu ambaye hana akili hivyo mama wangu mkubwa aliamua kunifanyia mpango mimi kurudia shule bila mapenzi yangu nikarudi form three. Daktari aliniambia kwamba matatizo yangu ya moyo yalichangiwa na stress nyingi sana za nyumbani. Baada ya hayo yote kunitokea, nimepata chuki sana ndani yangu juu ya baba yangu. Nikimwona moyo unajaa, yani sitamani hata kukutana naye kwa kweli. Naomba tu Mungu anisaidie niweze kupata hiyo nguvu ya kuweza tena kumchukulia kama babangu mzazi. Pole kwa yote yaliyokusibu, lakini endelea kujipa moyo. Mimi sina la kuongeza kwenye Jicho Letu leo. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Rahabu Fredi, hapo kama ulivyosema Kenneth Bwire. Unaona mambo haya, wajua hayatokei huko tu Bongo, lakini yako kila pahali. Wakati mwingine huwa sipendi kuyasikiliza sana, lakini ndiyo yalivyo tu eh. La muhimu wazazi wajifunze namna ya kushirikiana. Kuna huyu kijana kutoka Kigoma, Tanzania. Nani huyu? Anaitwa Ali Saleh Kiba ndiye huyo nasikia. Na, hu, hiyo biti nasikia kwa mbali, nasikia ni ya upande wake, na Kigoma huku huku kwa kinaidi ligongo, kunatoka wasanii wa nguvu sana Afrika. Nikweli, mashariki. Mbona hidi mtangazaji mbona haja kuwa mwanamuziki unajuaje? Maanake haimbi hapa lakini yeah, labda uimba huko kando kando. Kibao kinakwenda kwa jina oya oya chaka, Alikiba, twende <laughs> kazi ya mapenzi namna mm, unajua upendo hufichiki baba ya. Bila shaka sema hoya, hoya. Mm. <laughs> najua pia ni msanii ambayo mwaka huu hujamwendea vizuri vile, ana kesi ya kujibu katika mahakama ya kadhi kule Mombasa. alifanya nini mke wake? kakwenda mahakamani kafungua kesi kwamba waachani, talaka. Eh, kisa na maana ni kwamba anapata maneno yasiyokuwa na heshima kutoka kwa upande wa familia alikiba, mm -hmm. Na hivyo anataka talaka kwamba alikiba, yani ule upendo mm -hmm. ume, una, unaanza kwenda kama moshi ingawaje wa mziki wake kutoka uh, zamani mimi mmi binafsi niliupenda sana kabla ya wengine Kigoma. Haya, ndivyo hivyo mambo ya Kigoma. Haya msikilizaji, unasafiri na VOA Express, ya matangazo ambayo yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Sasa ni wakati mwafaka kupata burudani na pia kuangalia ni nini kinachoendelea kwenye ulimwengu wa spoti. Nafahamishwa na mwenzetu Josephat Kioko huko Mombasa kwamba eh, waziri wa spoti Amina Mohamed ni kama anataka kuingia katika mvutano mkali zaidi na FIFA. Wakenya walisema kwamba Amina Mohamed, vunja hii bodi ya KFF ya Kenya, hawa wanaosimamia michezo, fukuza wote. FIFA itupatie kiboko, ituchape rungu, lakini tusafishe. Amina akawa na kichwa ngumu wakaivunja, wakaenda mahakamani, FIFA ikaja na rungu. Ha, na sasa yeye yeah, anasema sasa katiba ya Kenya uh -huh. ya mwaka elfu mbili na kumi inaruhusu serikali uh -huh. kuendelea kusimamia shughuli. Amesema sasa huo ndio muda uh -huh. kama wamewapatia nyundo, yeye sasa ndiye atasafisha. <laughs> Baada ya miaka tano ngapi, wakirudi FIFA ikisema turudi, atakuwa amesafisha. Sasa e, Kioka anasema tusikie mengi anayoyaeleza. Pamoja pia, nasikia kuna msanii na mwanamuziki wa rege ambaye anasafiri uh, safiri, ama anafanya ziara huko nchini Kenya. Tusiseme mengi. Kwako hmm. Uh, uh, uh, Joseph Ate Kioko. Asante sana Wizara ya Michezo nchini Kenya kupitia waziri anayehusika na wizara hiyo, Bi Amina Mohamed, inasema katiba mpya itasaidia kusimamia maswala ya mpira wa miguu, hali ambayo kwa sasa inaonekana kuwa tete kufuatia mgogoro wa viongozi waliokuwa katika uongozi uliosimamishwa kazi. B Amina Muhamed amefanya mkutano na waandishi wa habari jana Alhamisi na kutangaza kwamba katiba mpya itakayosimamia mchezo huo iko tayari kwa sababu wataalamu waliotukwa jukumu la kuiandika wamekuwa wakiipitia na hivi karibuni italetwa kwa wadau wanaohusika na masuala ya kandanda ili kuidhinisha rasmi na baadaye kuwasilishwa mbele ya makao makuu ya FIFA huko Zurich ili kupata idhini ya mwisho na kuanza kutumika kamati ya muda inayosimamia masuala ya kandanda nchini baada ya shirikisho kuvunjwa, inayoongozwa na Jaji Aroni Ringera, na waziri Amina amesema kamati hiyo ilikuwa na muda wa wiki nane kukamilisha kuandika vipengee muhimu katika katiba hiyo ya kandanda, na sasa ameitaja kama ufanisi ili kuendesha mchezo wa kandanda nchini Kenya. Novemba mwaka uliopita, wizara ya michezo ilichukua hatua ya kusimamisha na kuvunja shirikisho la kandanda nchini Kenya na hapo hapo wakaweka kamati ya muda inayoendesha masuala ya kandanda. Na hivi siku chache zilizopita, shirikisho la FIFA limesema serikali imekuwa ikiingilia masuala ya kandanda na ikasimamisha Kenya kwa muda kutoka shughuli zote za kandanda ya kimataifa. Lakini upande wake waziri Amina Mohamed pamoja na kamati yake wanasema hatua ya FIFA japo imekuja wakati muafaka kwa sababu imewapa nafasi ya kusafisha dosari inayoonekana ndani ya shirikisho la mpira wa miguu nchini Kenya. Kwa mujibu wa habari za ndani, katiba hii mpya ya shirikisho la kandanda pia inaendana sambamba na vipengee vya katiba ya Kenya iliyoanza kutekelezwa mwaka elfu mbili na kumi. Juma lililopita, kamati ya bunge kuhusu michezo ilikuwa inahitaji majibu kutoka waziri Amina Muhammed kuhusiana na marufuku ya Kenya kutoka shughuli za kimataifa mbele ya shirikisho la FIFA. Hisia zimekuwa zikiibuka kutoka Wakenya wa tabaka mbalimbali, mbali na hasa wadau wa michezo baada ya FIFA kutangaza kwamba inasimamisha Kenya kutoka shughuli za soka ya kimataifa. Miongoni mwa watu waliozungumza katika mjadala huo ni aliyekuwa mshambuliaji wa Harambee Stars Mike Okoth, ambaye ni babake Divock Origi anayesakatia klabu ya Liverpool nchini Uingereza. Kauli yake Mike Okoth ni kwamba anaunga mkono hatua ya serikali ya Kenya kuvunja shirikisho la mpira wa miguu nchini Kenya, FKF na sasa nikamilishe na burudani. Mapromota wa rege hapa nchini Kenya wamesitiza kwamba ziara ya mwanamziki wa rege kutoka Jamaika, Tambles, bado itajiri hapa nchini Kenya licha ya kuahirishwa kwa siku kadhaa. Waandaji hao wanasema wapenzi wa rege katika miji ya Eldoret na Mombasa walikuwa wamejipanga vilivyo kukutana na Tambles na kuja kuwatumbuiza wikendi hii, yaani kati ya leo na Jumapili. Lakini ziara yake ikasemekana imeahirishwa kwa muda kutokana na masharti ya Covid 19 baina ya Jamaika na Kenya alikotarajiwa kuwasili juma hili. Mafans wengi yasemekana walikuwa tayari washapata tiketi za kwanza kumsubiri Turbulence anayesemekana kuwa ni mwanamziki mwenye utata mwingi kutoka huko Jamaika lakini sasa wameshatangaziwa kwamba waendelee kujiandaa kwa sababu, baada ya kukamilisha masharti yote ya usafiri, bado atazuru kutumbuiza wapenzi wa rege katika miji ya Doret na Mombasa. Naona kwa sasa ni hayo niliyotayarisha katika spoti na burudani. Mimi ni Josphat Kioko, VOA Mombasa. Asante sana Josphat Kioko. Naona tuende moja kwa moja Bwire kwa yale yanayovuma hmm, kwenye mitandao ya kijamii na Sandi Shomari moja kwa moja niko standby kupa aliojiri kuanzia kwenye Twitter, Facebook, Instagram kwingineko na kwenye vyombo mbalimbali vya habari. Taarifa zilosambaa huko nchini Tanzania ni video ya nderemo, shangwe na vifijo vya wafuasi wa chama cha upinzani cha CHADEMA wakishangilia mahakamani na kufanya maombi ya shukrani baada ya kiongozi wao kuachiliwa huru, kama ulivyosikia kwenye habari za dunia. Naye balozi wa Marekani nchini Tanzania Donald Wright ameandika kwenye ukurasa wake wa Twitter akisema kufutwa kwa kesi ya mwenyekiti wa Chadema Freeman Boy na wenzake watatu ni fursa kwa Tanzania kubadili ukurasa. Na huko nchini Kenya, ni chuo kikuu cha Nairobi UoN kimefutilia mbali usajili wa zaidi ya wanafunzi elfu thelathini ambao hawakushiriki katika usajili unaolenga zaidi wale ambao wamekaa muda mrefu sana. Wanafunzi hao walifutia usajili ni wale ambao walichukua zaidi ya thuluthi moja ya wanafunzi wa UoN ni pamoja na wale ambao wamejiondoa kwa muda, kuahirisha masomo au wanaotumikia adhabu ya kusimamishwa sasa maelfu ya wanafunzi wa vyuo hivyo au wa chuo hicho wameahirisha masomo yao kwa kukosa karo inasemekana kwenye kipindi ambacho bodi ya mikopo ya elimu ya juu nchini humo imepata shida kutoa mikopo huku kukiwa na upungufu wa mgao kutoka hazina taarifa hiyo inasambaa kupitia Daily Nation pale kwingineko hapa marekani baada ya muda mrefu wa kuvurugana kwenye ndoa yake mwanamitindo na socialite Kim Kardashian na msanii Kanye West, hatimaye sasa ni rasmi kwamba Kim amehalalishwa kulifutilia mbali jina la Kanye West kwenye nyaraka zake. Hii ni baada ya kushinda kesi iliyowasilishwa mahakamani kutokana na kutangazwa rasmi kuwa single na hayupo tena na Kanye West. Kesi hiyo ambayo iliwasilishwa mahakamani mwishoni mwa mwaka jana baada ya ao kuachana, ilipata pingamizi kubwa sana kutoka kwa mzee wa kazi Kanye West, ambaye alikataa kabisa Kardashian kutangazwa kwamba yuko single lady kwa kile alichokisema kwamba bado anampenda na hata kumtaka arudi ili wazidi kulea watoto wao pamoja, jambo ambalo Kim Kardashian alikataa kata katakata, na kuendelea mbele na kesi ya talaka na kutaka yuko rasmi kwamba hayupo kwenye mahusiano na Kanye West tena. Basi hayo ni baadhi tunayojiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Nirudi kwenu mzee wa kazi Bmj Mridhi na Kenneth Bwire, ndio huyo jamaa <laughs> Liverpool na Simba anayejaa <laughs> kama pishi la mchele. Naona aa, naona hatuna muda kabisa, lakini kuna swali tuliuliza, tuone kama tunaweza soma mawili matatu. Tuliuliza je, nini maoni yako kuhusu uamuzi wa Burundi, DRC, Tanzania na Uganda kususia e, kile kikao cha kususia, kika, kususia kupiga kura ya kuikaribia Russia? Wanasemaje? Wanasema mengi sana. Huyu chau na Adam anasema eh, nchi ha, hizi hasa Tanzania ni miongoni mwa nchi zilizokuwa zikiongozwa na mfumo wa ujamaa kama ilivyo Rasia, ambaye ndiye aliyekuwa mdau mkubwa katika misaada. Kwa sasa nchi hizi hazijegemea upande wowote wa, wa mabepari na wajamaa. Tumalize, muda umeisha. Nilikuwa nataka kusoma maoni hapa kwamba ugomvi wao hautuhusu Tanzania, lakini vizuri nitaje Una. tukimalizia kwamba jinsi walivyoandika hmm. maoni yao hapa ni kuonyesha wana wanafuata sana yanayoendelea endelea kuingia kwenye mtandao na wajue kwamba huo ugomvi unawahusu huko kwingine. Msikilizaji, ingia kwenye Facebook uchangie hapo pia. Naona muda ndo huo umekwisha. Matangazo yamesimamiwa na Hadija Riami, naitwa BMJ Mrithi, mwenzangu amekuwa ni Kenneth Bwire. Tuonane wiki ijayo inja, kuwa na wikendi safi.