VOA1, kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Kwa ishara hiyo basi, bila shaka ni kwamba Express ndio imengoa nanga. Karibu sana, naitwa Salma Mohamed Tarehe nane ya mwezi Februari mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Kuna mengi kama kawa, na haya mengi utasikia pamoja na siku muhimu sana leo kwa wanasiasa au viongozi wa kisiasa nchini Kenya wakianza kujiuzuru. Tunaangalia kwa nini wanawake wengi hawagombei nyadhifa mbalimbali za uongozi wa kisiasa, gumzo moto sana katika barazani leo. Tunauliza ni kwa nini mauaji yamekithiri, mtu anafanya nini mpaka afikie kiwango hicho? na je, unafahamu kuna viongozi serikalini hawapendi kukosolewa? Tunakupa hilo katika swali la leo, jitayarishe kutupa jawabu. Utajifunza mengi basi katika vitengo vyetu tofauti na kujua mengi yanayojiri katika mitandao ya Twitter vilevile. Lakini awali ni taarifa yetu kuu. Wakati Kenya inapoelekea kwenye uchaguzi mkuu Agosti mwaka huu, maelfu ya wagombea wameanza kufanya kampeni, japo wengi wanaonekana kuwa ni wanaume kwa sasa. Katiba ya Kenya inataka angalau wanawake theluthi moja kuwa katika bunge la nchi hiyo. Sandey Shomari amezungumza na katibu mkuu wa chama cha United Green Movement aliye pia mgombea wa kiti cha wanawake huko Mombasa, Bi Hamisa Zaja, na kuanza kutaka kujua kwa nini mpaka sasa wagombea wengi ni wanaume. Umeundwa kitu cha kwanza, umeundwa kiumeume. Uh, ni swala la magugu, ni swala la la kuteta. Unasikia mpaka huwa hazuzungumzi kama unawania, nasema tunagombania. Yani ni kitu ambacho ni ni, ni, ni cha kukutana. Uh, kwa swala kama hilo, unaona mwanamke anahofia usalama wake. Uh, pesa zetu zina vurugu nyingi sana haswa uh, so, kama hivi ambavyo kwamba zimeanza vurugu kwa mwanamke, anaogopa sana, nahusia na anahusia vijana kutumiwa na kupiwa maswala ya kutekwa nyara. Pili, siasa zetu zimetengenezwa kifedha, kwamba mpaka uwe na fedha, na wajua, wakina mama ni watu ambao hiyo hiyo shilingi aiende akaitumia kwenye siasa, na hiyo hiyo shilingi ndio inahitajika nyumbani, haswa wakati kama huu ambao tulipigwa na janga la korona makazi hakuna, barua hazipatikani. Sasa niulize tu kwamba kwa sasa yeah, katiba ya Kenya inawapa fursa yeah, kina mama, inataka angalau moja ya tatu wagombea kwenye bunge wawepo wanawake. Sasa yeah, inakuwaje? Pengine hiyo bado yeah, ni changamoto, ikiwa inaonekana juhudi zinafanyika kwa kusema, na kweli hata katiba haikusema tu nafasi za bunge peke yake. Katiba imempatia ime nafasi fursa mpaka mtu ambaye anagombea kitu cha urahisi mwanamke hata imesema kwamba katiba imesema kwamba, kwa mfano, mwanamke awe rais, basi mwanamume awe makamu yake, na kama mwanamume ndiye rais, basi mwanamke awe makamu yake. Imetupatia nafasi kubwa sana, kwa hivyo nafasi ziko, zimepewa kikatiba. Kwa mfano, nitakwambia kwamba hata watu wanaishi na ulemavu kama sisi, mimi pia naishi na ulemavu, ni mwanamke anaishi na ulemavu pia. Yes, imetoa nafasi kubwa sana ya watu wanaishi na ulemavu. Uh, hata imesidi ikatoa fursa zaidi kwa hii sheria iliyopita juzi ya masuala ya coalition pia uh, na political party umesema imetoa katiba uh, nafasi na kubwa. Sasa vipi bado kuna na matatizo ya kufanyika haya mambo? Ni, ni kwa sababu zile nafasi zimepeanwa, lakini ule uwezo wa kinamama hawajawezeshwa kikamilifu. Wajua wanatakikana kinamama, uh, kwa sababu hii ni nyanja mpya kwao. Ni watu wachache sana wameweza kuipata, kina mama wachache sana wameweza kuweza kuingia. Ilikuwa wawezeshwe, wawezeshwe, wafanyiwe resource mobilization, wawe na na pesa ya kuweza kuweza kusimamia, wawe na usalama wa kutosha. Lakini tunaona mpaka sasa hali ya usalama na kila kukifika wakati wa kura kunatokea vitu ambavyo si salama. Uliyemsikia hapo ni katibu mkuu wa United Green Movement huko Kenya Hamisa Zaja akizungumza na VOA Express. Tukiachana na masuala ya siasa, tuangalie mengineo, ambapo mamilioni ya watu duniani kote wanafurahia kinywaji cha kahawa, lakini marekebisho ya kila siku ya kafeini yanaweza kuwa tishio kwa sababu ya mabadiliko ya hali ya hewa ambayo yanaua mimea ya kahawa. Mwandishi wa VOA Henry Rigel anaripoti kwamba wanasayansi huko London wanafanya kazi na wakulima huko barani Afrika kutafuta suluhisho. Mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Nchi ya vyumba vikubwa vya glasi kwenye bustani ya Kew Botanic ya London, baridi ni kali ndani. Viwango vya joto na unyevunyevu hufanana na msitu wa kitropic. Aaron Davis anaongoza utafiti wa Kew kuhusu kahawa. Hii ni kahawa ya arabika, kahawa tunayoipendelea zaidi, tunakunywa katika mitaa mikubwa na nyumbani, ina ladha ya hali ya juu. Kahawa hii hutupatia takriban asilimia sitini ya kahawa tunayokunywa duniani kote. Aina nyingine hapa ni kahawa ya robusta hii ina jani kubwa kidogo. Kahawa hii hutupatia asilimia 40 nyingine ya usambazaji wa kahawa duniani. Kilimo cha kahawa aina ya Arabika na Robusta kinasaidia kupata kipato kwa mamilioni ya watu kote Afrika, Amerika Kusini na Asia, lakini wako katika tishio kwa sababu ya mabadiliko ya hali ya hewa. In some cases, unaweza kushindwa kabisa kupata mavuno na mimea inakufa. Suluhisho linaweza kuwa kupanda ndani kabisa tabia. Katika misitu ya Afrika Magharibi kuna takriban aina 130 za mimea ya kahawa, lakini sio yote ina ladha nzuri. Nchini Sierra Leone, Davis na timu yake waligundua aina moja inayokuwa porini ya stenofila na aina hii inastahimili sana joto. In ni aina ya kuvutia kwa sababu inalingana na Arabica kwa ladha yake ya hali ya juu. Aina nyingine ya kahawa pia zinaonyesha matumaini ya kilimo cha biashara katika hali ya hewa inayobadilika ni Liberica na Eugenoides. <laughs> Hiyo amazing... ina mavuno kidogo na mbegu zake ndogo sana, lakini ina ladha ya ajabu. Wengine wanaamini kuwa ni ladha bora zaidi. Katika mashindano ya dunia ya barista ya mwaka 2021, huko Milan u kely wa Australia, alishinda tuzo ya tatu ya kahawa kali nyeusi aina ya uginodis. Today you'll taste pink guava. Leo mtaonja ladha ya mapera ya waridi na nasi bichi na tunda aina ya passion. Watafiti wanatumai kwamba mafanikio ya Kelly yanaweza kuwa wakati wa mafanikio kwa mbegu hizi ambazo hazijulikani. Timu ya Kew Botanic Gardens inafanya kazi na wakulima barani Afrika katika kulima kawa hiyo mpya ya kibiashara. Inatarajiwa kwamba kiasi kikubwa cha kahawa ya liberica itasafirishwa kutoka Uganda hadi Ulaya mwaka huu. Watafiti wanatumai itatoa mapato endelevu kwa wakulima na ladha mpya ya kusisimua kwa wanywaji kahawa. Shukran sana Mkamiti, kwa taarifa hiyo. Naomba watafiti waje katika mji wa Mombasa, pwani ya Kenya, waone jinsi kahawa <laughs> ilivyo na wenyewe kawatungu mwanangu, kila kikona cha baraza wameketi, wanapiga vyao na kwamba sijui, mwingine anapiga vitano visita na kwamba hata bado mie. Salma, taarifa hii ya kwanza. Shomari amemhoji mwanamke mmoja anayegombea wa wadhifa hapa Kenya. ni ni kweli hamtaki nyinyi kujiingiza katika huo uchaguzi wa Agosti? <laughs> lakini naona kuna mabadiliko kidogo, wanawake wamejitokeza si haba, yaani kila wakati unapoendelea, mm -hmm. Wanazidi kuwa wajasiri. Muda utatueleza tunapoendelea, imesalia tu miezi sita pekee, tutabaini hapo katika uchaguzi huo. Matangazo haya unayapata kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Tupo pia mtandaoni, pamoja na kutupata kupitia redio wa shirika eneo lote la Afrika Mashariki na Maziwa Makuu na sasa tumpishe Sandey Shumari, anarejea hapa kutuletea habari za dunia. Ujumbe kutoka Mauritius ulisafiri Jumanne kwenda visiwa vya Chagos kushinikiza madai ya nchi hiyo kwa visiwa muhimu vya kimkakati vya bahari ya Hindi ambavyo pia vinadaiwa na Uingereza kwenye makazi ya kambi ya jeshi la Marekani. Ni mara ya kwanza kwa Mauritius kufanya safari ya kuenda visiwani humo bila kuomba kibali cha Uingereza, waziri mkuu Ravin de Jogna alisema katika taarifa yake na kuongeza kuwa ni hatua madhubuti katika kutumia mamlaka yake na haki zake za kujitawala katika uhusiano na visiwa vya Chagos. Haki hizo ziliimarishwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa na maoni yasiyo ya ya kisheria kutoka kwa mahakama ya kimataifa ya uhalifu ambayo ilisema kwamba Uingereza ilikuwa imeshikilia Mauritius kinyume cha sheria. Taifa la visiwa ambalo kisiwa chake kikuu kiko mbali wa kilomita elfu mbili kutoka pwani ya kusini mashariki mwa Afrika, visiwa vya Chagos vilikuwa sehemu muhimu ya Mauritius hadi Uingereza ilipovitenganisha miaka michache kabla ya Mauritius kupata uhuru wake kutoka kwa wakoloni wa Kiingereza mwaka 1968. Hali ya ukame imewacha takriban watu milioni 13 wakikabiliwa na njaa katika pembe ya Afrika. Kulingana na shirika la Umoja wa Mataifa la mpango wa chakula duniani WFP, watu katika eneo ikiwa ni pamoja na Somalia, Ethiopia na Kenya wanakabiliwa na hali mbaya sana ya ukame iliyorekodiwa tangu mwaka 981 shirika hilo ripoti Jumanne likitoa wito wa msaada wa haraka ili kuepusha janga kubwa la kibinadamu. Hali ya ukame inaathiri jamii za wafugaji na wakulima kote kusini na kusini mashariki mwa Ethiopia, kusini mashariki na kaskazini mwa Kenya na kusini kati mwa Somalia. Viwango vya utapiamlo pia viko juu katika eneo hilo. WFP inasema inahitaji dola ya milioni 327 ili kushughulikia mahitaji ya dharura ya watu wapatao milioni 45 katika kipindi cha miezi sita ijayo na kuzisaidia jamii kuhimili majanga makubwa ya hali ya hewa. Shirika moja lisilo la like kiserikali la like kisheria siku ya Jumanne liliwasilisha malalamiko dhidi ya Ethiopia kwa Tume ya Afrika ya Haki za Binadamu na Watu, ikidai ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu dhidi ya raia katika mkoa uliokumbwa na vita wa Tigre. Wanasheria wake walisema mzozo huo ulihudumu kwa muda wa miezi patayo 15, umeshuhudia ripoti za mauaji, ubakaji mkubwa na ukatili mwingine unaofanywa na pande zote, jambo ambalo lilisababisha baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa mwezi Desemba uamuru uchunguzi ufanyike kuhusu matukio mbalimbali ya ukiukwaji wa haki, hatua iliyolaaniwa na Addis Ababa. Umepata burudani hiyo fupi hapo, tutakuahidi kwamba pale safari ya Vue Express ikiendelea, utapata burudani zaidi. Lazima upate mziki katika safari hii ya yani nusu saa, lakini sasa tumeingia ule wakati wa kupata gumzo ndani ya barazani. Tunakuwa na swali mtandaoni kila siku, ulivyo desturi. Leo barazani tunakuuliza hivi, je, ni kitu gani kinasababisha watu kufanya maamuzi ya mauaji? Tuma maoni yako ama nambari ya simu. Naona simu tayari zinawaka ndani ya studio, watu wakitaka kushirikishwa. Pokea hii ya kwanza hapa, tunakwenda kwake John Calvin Kinyasi wa Amboni Mwembe Kahawa, maeneo ya Tanga TZ. Nadhani kama ni mtu kujiua mwenyewe, inaweza ikasababishwa na uh, uh, uh, mchongo wa mawazo, pengine labda hali ya ngumu ya maisha, kukosa kazi, kukosa pesa, familia ya kumtenga inaweza kusababisha hivyo. Na kama ni mtu kuua mtu mwingine, pengine labda ni wivu wa kimapenzi au chuki tu binafsi, au kutumia labda madawa ya kulevya, vile vitu ambavyo vitamfanya akili yake kuvurugika na kukosa uto wa kibinadamu kwa, kwa katika jamii zetu za siku hizi za, za, za Kiafrika hasa huku kwetu Tanzania, msukumo wa watu pia unaweza kusababisha, kwa sababu badala ya kukaa na mtu kumpa yale mawazo, wanasema mawazo chanya, kumbadilisha akili yake, kusema na mtu tayari hayuko sawa, yani huyo huyo ndo anamwongezea zaidi matatizo. Asante sana ndugu kwa kauli yako. Asante sana kutoka huko Tanga, Tanzania. Sasa tuende katika mji wa Mombasa nchini Kenya, tumpate Zureha tupate kauli yake kuhusu kasumba hii ya watu kuua na kufanya maamuzi mazito haya. Helo, kuna sababu nyingi sana zaweza kumfanya mtu kuchukua hatua ya kutaka kutoa uhai, kwa lugha ya kimombo suicidal. ya kwanza inaweza kuwa kama kukata tamaa kimaisha kwa mfano pengine katika hali ya kimapenzi pengine kukata tamaa, hupati kazi kwa muda mrefu, maisha yamekuwa magumu. Sababu nyingine inaweza kuwa over expectation. Tumepata kuona mfano wa watoto wa shule, mtu ameona labda atapata maksi kama mia nne zi, zi, ne zionyeshe kuwa amepata maksi mia tatu imepata watoto wa shule wengi wameweza kujitoa uhai. Sababu nyingine ni depression. Sio jambo la leo na mtu kutekeleza mauaji ya ya kumwondoa mtu uhai mwenzake. Yani, unadhani huwa inachangiwa na nini haswa? Ni mtu kisasi. Mimi umenitendea unyama, tukasameana, lakini bado mtu huenda akawa na machungu, pengine uliua familia yangu lakini kuna ile bado mtu amekuekia kisasi na amechukua muda mrefu kupanga kuja kuchukua hatua mpaka ya kukua, maanake sio jambo la leo. Kuna njia ya mapenzi ambayo tumeona watu wengi sana utoana uhai. Shukran sana Zuleha kwa mchango wako mzuri, asante sana Zuleha hapo na kauli nzito na nyingine uliosikia hapo kutoka nchi ya Tanzania. Tumetafuta sana wenzetu wa Kongo hapa lakini simu hazijaenda moja kwa moja kuwapata. Hata hivyo wengine wametuma ujumbe hapa tusome. Maria Bura akiwa ndio ujumbe wangu wa kwanza nikiushika hapa, anasema yeye, sababu kubwa ni michepuko, mafadhaiko, kutokuridhika na hali ya kimaisha, magonjwa ya kurithi, kukata tamaa na kufeki maisha, hatimaye kuwa na madeni yasiyolipika, magomvi kwenye familia, kuamua mambo wakati wa hasira na kadhalika. Huyu ana sababu nyingi. Maria Bura anasema hapo. Nkuye Zachi hajaandika yuko wapi, lakini anasema injustice and corruption, yaani ulaji rushwa na ufisadi, na anasema ni pale mtu atakapotafuta haki kwenye mahakama akose msaada. Wengine huamua hata kufanya kama kulipiza kisasi vile. Haya, mwingine huyu ni John Andrea J, yuko pale Sound Media Team, Mhololo, Chato, maeneo ya TZ, anasema maamuzi yanayofanywa na watu mojawapo ni kutozishinda hasira au bila kukusudia inatokea kama bahati mbaya. Huyu anajiita Fulungu Burundi. Kama huko Burundi ni vizuri pia, wakilishe wenzetu wa Burundi. <laughs> <laughs> yeye anasema hakuna kitu ambacho kinaweza kunifanya nimuue binadamu mwenzangu. Kama ni mke amenizengua mimi, nitavunja hiyo ndoa, sio kumuua. Mungu unisaidie. Uh -huh. Yani, michango ambayo inaonesha watu wameelimika. Tujaribu tujiepushe mambo ya hasira sira, ama vipi mwenzangu? Kweli unaambiwa hasira hamaki inaleta hasara kubwa. Yewe, ushakunywa bia, lakini twende muziki kwanza, nitakujibu baadaye. <laughs> maanake mziki ndo wabia tamu basi. <laughs> hey, Mario huyo na kibao hicho cha bia tamo Sibane bane sana tazikwa nalo. Enjoy life is too short. Eti bebi wangu wanivuruge ubongo, hata kazini kwangu wanichanganye kichwa. Mm, Hey, hey, ya onja. <laughs> Wimbo wenyewe unalewesha huo, hmm. Eh, hey, si kidogo mara umetuonyesha mambo safari hii hal ni mambo ya burudani haya, natumai na wewe umeburudika pale ulipotegea. Masuala ya kero leo ndio yanatupambia katika kitengo chetu, ambapo dawa ya deni ni kulipa, ila kunao walio na tabia za kukopa na kutolipa, wengine wakijitia sahau ama hata kuzima simu kama njia ya kukwepa kulipa. Mwanahamisi Musa, mfanya biashara wa bidhaa za wanawake ikiwemo nguo na viatu, akerwa sana na wateja wanaopotea na deni baada ya kukopa Wateja hawa ambao wanakera. Tena wanakera sana na wanachukiza. Utapata mtu amekuona labda umeposti kitu aidha kwa grupu, ama amekuja dukani kwako ameona kitu amekipenda, anakuambia nipe hiki nipe hiki nipe hiki. Unapata ni mtu yani, anachagua vitu vingi hadi za kuwa atalipa ikifikia siku fulani, lakini baadaye unapata mtu yule yule inakuwa ni kama amekugeuka, utakujifanya amesahau, endapo utamuuliza basi anakuwa na ile kujidai yani, eti amesahau, anashtuka, ah, kumbe nilikuwa sijakulipa lakini ni ile kusudi tu, tunasema ni kusudi, tena ni kusudi mbaya. Kuna wengine nao ni wale mtu anachukua kitu na si kitu kimoja, basi pengine atachagua vitu tofauti tofauti pale. Ah, sasa kulipa inakuwa balaa. Unapompigia simu hashiki simu yako, unapomtumia ujumbe ajibu ujumbe wako, hapo sasa ndio inakuwa kizaazaa unatamani umtafute alipo lakini hujui utamtafuta wapi. Unatamani ile siku machali tu yangekugonga usimpe vile vitu, lakini wazungu wanasema it's too late. Sasa watu hawa wa aina hii wanakera sana na ni watu ambao wanaregesha biashara nyuma, kwa sababu wewe pale tayari mtu akichukua vile ushapiga mahesabu ya kwamba hapa kutaingia hela hii na hii itaingia upande huu. Sasa kama mtu anakufanyia kitu kama kile, huwa amekukoroa. Yaani mimi kwa kweli hii inanikera sana, kwa sababu mi mwenyewe tayari kuna watu nawadai tangu mwaka elfu mbili ishirini mpaka leo mtu hajalipa na wala hata hataki kujua, kama wamdai, kimya. Wanapompigia simu hashiki, yaani hata unashindwa ufanyeje. Kumbe kuna watu wanakasirikia madeni na wakiwafatafata hata wanasonya. Hey, nakwambia <laughs> yani, ni kazi kubwa sana ya kufuata mtu na deni. Basi nampisha hivi sasa. Dada Mkamiti anasema ya anaangalia yale yanayoendelea katika ulimwengu wa mitandao ya kijamii. Dada karibu sana, utupashe mengi katika Facebook na Twitter. Shukrani sana. Studio 15 za VOA Mombasa, Kenya. Kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii ikiwemo Twitter, Instagram na Facebook, ni kwamba siasa huko nchini Kenya kampeni zinazidi kupamba moto. Rais Uhuru Kenyatta anatarajiwa kuunga mkono azma ya kinara wa ODM ni Raila Odinga kuwania urais katika uchaguzi mkuu Kenya hapo Agosti mwaka huu na kuzindua roadmap mrithi wake katika kongamano lijalo la kitaifa la wajumbe wa chama cha Jubilee. Ni habari inayotanda wakati huu kwenye Twitter. Na wakati huo basi, mahakama ya rufani Kenya imeamua kuwa maafisa wa umma wanaowania viti vya siasa mbalimbali katika uchaguzi mkuu ujao lazima wajiuzulu. Kingine kinachotamba kwenye mitandao ya kijamii huko nchini Tanzania, ile kesi ya ugaidi inayomkabili mwenyekiti wa chama cha upinzani cha Chadema Freeman Bowe na wenzake watatu, ni kwamba shahidi wa kumi na tatu wa upande wa jamhuri katika kesi hiyo amemaliza kutoa ushahidi wake Jumatatu yani jana, huku ikielezwa kuwa upande wa utetezi ukianza kumhoji maswali kuhusu ushahidi aliyoutoa. Na hali kadhalika, hapa nchini Marekani, basi kinachotanda kwenye Instagram na Twitter ni bingwa wa Super Bowl Antonio Brown ametangaza Jumatatu kwamba aliteuliwa kuwa rais wa Danda Sports na mwanzilishi wa shirika la usaidizi wa ustawi wa wanariadha. Huyu si mwingine, ni Kanye Y West. Wawili hao basi wameonekana kwenye picha ya pamoja wakiwa wamevaa nguo zao nyeusi. Ni katika yale yanayojiri kwenye Twitter. Basi mpaka hapa, ndio nakamilisha yavumayo mitandaoni na VOA Express. Narudi kwenu studio 15 za VOA Express. Press Mombasa, Kenya, akitoweka basi, anatupa fursa kuingia katika swali la leo. Hii leo tunakuuliza, je, ni sahihi kutoa adhabu kali kwa wale wanaokosoa viongozi wa serikali? Na majibu ya motele pia hapa, tukianzia katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, yupo malikwisha Alexis Kambale katika eneo la Rushuru, anasema, mimi naona si vyema kuwaadhibu, kwanza wasikilizwe, huenda sababu zao zinaweza fanya hata rais akijirekebishe. Mwingine anasema hapa, hapana kwa sababu bila kukosolewa hutofanya kazi inavyohitajika. Huyu ni Frank Mwiti wa Namanga, Kenya. Weslo Skipto naye yuko Kenya, anasema lazima wakosolewe ndio wafanye kazi vizuri. mm -hmm. Kiza Kasongo ayu, yuko kule maeneo ya DR Congo, Kivu Kusini, anasema mimi ni Kiza Kasongo, ni sahihi mwana hao viongozi pia wanaweza kukosea raia, naomba tujue ni kosa gani kutoka Mbeya, Tanzania, msikie Bi Beatrice Jafdi anasema hawa wakosoaji wawe wanatumia lugha rafiki ili kufikisha ujumbe wao, nao viongozi pia wakubali wakosolewe. na malizia na ujumbe wake, Chidi Ibrahim anasema sio sahihi, ni vyema kuwasikiliza wakosoaji kwa sababu sababu panapokosolewa pana dosari kibagizo muhimu hicho. Nami nikamilishe na ujumbe wake Nchumure Kukutia, hajaandika uko wapi, lakini ujumbe mfupi unasema hapana, sio sahihi, huwa ni udikteta tu. Haya, katupaga nalo likiwa ndio dakika za lala salama. Tuna wageni hapa kutoka studio zetu za Mombasani. Naitwa Salma Mohamed hadi wakati mwingine mimi hapa ni josephat kioko naona safari ya voa express imetia kikomo abiria wetu wote wameshuka katika safari yote ya nusu saa kwa heri kutoka voa express idhaa ya kiswahili na sauti amerika