Barabara kabisa, msikilizaji. Haya ni matangazo ya VOA Express. Hivi sasa ni saa kumi na nusu jioni saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Tayari msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina Sunday Shomari nikiwa na mwenzangu Mkamiti wa Kibayasi. Leo Januari 31 mwaka elfu mbili na ishirini na mbili siku ya Jumatatu. Twende pamoja basi katika nusu saa ya VOA Express tutakuwa na kipengele cha barazani ambacho kinakupa fursa wewe msikilizaji, kutoa maoni yako kwa njia ya simu, hali kadhalika kwa maandishi. Tuna burudani ya muziki pamoja na kile kinachoendelea huko Kamerun, masuala ya Afcon. Tutakuwa naye Sande Shomari nabaska huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Serikali ya mkoa wa Hauti Katanga huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imetangaza rasmi kuwaondoa watoto wenye umri mdogo katika migodi ya uchimbaji madini katika ili waweze kurudi mashuleni ama katika familia zao. Hatua hii inafuatia uwepo kwamba watoto wengi wavulana na wasichana wapo katika migodi hasa ya cobalt. Mwandishi wetu Ser malivika anayeripoti zaidi kutoka Goma. Gavana wa mkoa wa Hoka Tanga asema tangu sasa hata kubali tena watoto kutumikishwa katika migodi ya madini mbalimbali mbali, kwani hali hii ni mbaya na hurudisha maendeleo na uchumi wa taifa nyuma. Doris Kibango... Mujinga ni mratibu wa mashirika mbalimbali mbali yenye kutetea haki za watoto wanawake na vijana mkoa wa Hoka Tanga, akiwa na makao yake mjini Lubumbashi. Amekuwa mstari wa mbele katika hamasa ya watoto migodini. Tunapenda kuondosha watoto katika mingoti kwa kuwa mungoti haiko fazi ya mtoto. Fazi ya mtoto iko shuleni, na tukimwondoa hapa anaitika, tunampeleka shuleni, itakuwa njuu ya kuleta kimya na amani na juu ya ku protect ile ya cobalt yenye beko natumikia hapo. Mujinga amesema kwa sasa wameanja hamasa ya watoto hao katika migodi ya pombe ya pili inayopatikana wilayani Kabovu, kilometa 125 magharibi mwa muji wa Lubumbashi, barabara Likasi, ambako kuna idadi kubwa ya watoto migodini ya uh, step ya pili itakuya njo reinsertion yabo ndani ya wala shuleni, kwa watoto na wazazi, kuwapatia opportunity ingine ya kuweza kufanya kitu ingine, ikiwa shambani itakuwa ma opportunity ya kuachana. Katika kijiji cha Mbungumbungu, ambako sauti Amerika ilikutana na dada mmoja akiwa anatafuta madini ya aina ya cobalt katika migodi, wengi mi, mi, mi, wakiwa migodini kutafuta pesa za kulipa shuleni, akisema Marte Kasongo. <coughs> Watoto wengi waliozungumza na Sauti Amerika wasema kuwa wamekuwa katika migodi kutafuta maisha, kwani serikali imeshindwa Udumia, ama kuwapa ajira wazazi goma. Na sasa tukielekea katika michuano ya kombe la mataifa ya Afrika, AFCON 2022 inayofanyika huko Cameron, jedwali la nusu fainali limekamilika, ambapo jana miamba ya soka Africa, timu ya taifa ya Senegal Teranga Lions pamoja na mafarao ya Misri walikata tiketi zao za mwisho kuingia nusu shomari mezungumza na mchambuzi Godfrey Wamburi kutoka Nairobi, Kenya, na kwanza kutaka kujua je, matokeo ya mechi za jana ndivyo alivyotarajia? Inaweza sema e, ya kwamba timu e, ya Moroko kidogo kipindi cha pili e, walichoka ama hawakuwa wanatumia nafasi zao Misri walijaribu kuweza kucheza vizuri manake, ukiangalia Moroko ndiyo ambayo walitangulia kupitia goli la mchezaji Baf, lakini Mabudi Sala akaweza kulifunga. Kuna jambo moja lilijitokeza katika ile mechi, watu wengi zaidi ama wachezaji wengi zaidi, hususan kiungo cha kujilinda cha timu ya Moroko kilikuwa kimemkaba sana Sala, kwa hiyo alikuwa na mzingira Sala. Wamesahau ya kwamba yuko Trezeguet ambaye kwamba aliweza kufunga goli la pili, wamesahau ya kwamba yuko mchezaji Mustafa, wamesahau ya kwamba yuko mchezaji ma Abdulmunim yule na Hegazi na wengine, kwa hiyo hino ndio jambo kupanda kuuza kitokeza katika ile mechi Senegal, nao kwa upande wao, ambao walikuwa na kazi kubwa mhm, mm -hmm. bila shaka hapo kwa Senegal kile Ekwatoria Gine, kwa kweli nafikiri nitazungumzia experience ya hii mechi na experience ndio ambayo inaweza kuondoa timu ya Ekwatoria Gine. Wamekuja vizuri katika ile mashindano, walikuja kama vinyang'anyia wanavyosema underdogs, lakini uh, Senegal ukiangalia hawajawahi cheza mchezo mzuri kama niliyoshuhudia. Maana yake wamepanga mchezo vizuri, ukiangalia kwa wana wanaonana vizuri. Eh, mchezaji wao yule nyota anazungumzia Samana alikuwa katika nafasi ababa, ilikuwa ni nzuri sana, alikuwa mwiba sana katika lango la timu ya Vitoriini. Na golikipa ukiangalia, Mande alifungwa ile goli moja, na ili ilikuwa ni misteki a nazawao, lakini ukiangalia ni kwamba karibu ya mchezo alishtuka zaidi. Bila shaka, sasa tuangalie michwano ya nusu fainali, jedwali limekamilika. Nini matarajio yako kwenye mechi kama hii Bukinafaso dhidi ya Senegal? Uh, ni mechi ngumu, mechi ngumu. Ukiangalia jinsi Bukinafaso walivyoweza kuondoa Tunisia, ni kwa goli ilikuwa, e, ni goli moja tu kwa sufuri Tunisia, na goli moja kwa sufuri walivyoemeshwa na timu ya Tunisia na walivyocheza mchezo wao timu ya Senegal hapo nitarejelea tena e, swala la experience ama swala la tajriba ya wachezaji na walivyodumu katika mchezo. Burkina Faso hawana historia katika, ukiinganisha na Senegal. Kwa hivyo kivyangu, naweza sema kwamba Burkina Faso katika ule mchezo ambao wanaelekea kwa mchezo mgumu, lakini kitakachowasaidi ni washambulie kwa haraka na wajaribu kuweza kupata goli la mapema sana, kuweza kuwa disable ama angalau kuweza kumaliza nguvu timu ya Senegal, lakini wasijaribu kuruhusu sana kuweza kupata nguvu, kwa sababu Senegal ni timu ikitangulia kuweza kufunga wanaweza wana kujiamini zaidi wapo na washambulizi ambao kwamba uko na kasi mchezo. mm. Hamis, tunazungumzia uh, wenyeji Camerun dhidi ya Misri. Hata ndio kuna kibarua bwana Sande Shomari, kwa sababu Camerun walipokuwa wanacheza mechi yao eh, dhidi ya Gambia, wachezaji watano kwa timu ya Gambia tulisikia kwamba walikuwa wameambukizwa virusi vya korona baada ya vile vipimo kuweza kufanywa. Lakini watakuwa wanauliza na wengi kuwa wameshangaa, wasema kwamba inatokeaje kwa kipindi kama hiki ikitiliwa maanani kwamba Kameruni wenyeji, kwa hiyo kawa wanaviona kwamba labda kasi, eh, kumba, kuna hujuma. Kwa hiyo kwa hiyo mechi endapo labda vipimo vitakuwa vinafanywa na tusisikie labda kesi za kwamba labda Misri wachezaji wao wengi wameweza kuambukizwa COVID-19, basi eh, nikitaraja kwamba Misri wakiwa na full score wataonyeshana sana. Ni mchambuzi wa soka Godfrey Wamburi akizungumza na VOA Express kutoka Nairobi, Kenya. Na sasa, msikilizaji, kaa tayari kusikiliza habari za dunia zinasomwa na Patrick Nduyimana. Polisi wa Kenya wamesema leo Jumatatu kwamba watu sita wameuawa wakati basi dogo la abiria lilipoharibiwa na bomu la kutegwa ardhini huko kaskazini mashariki mwa nchi wakati wa shambuli la kuvizia lililofanywa na watu wenye silaha karibu na mpaka wa Somalia. Washambuliaji walifyatua risasi kwenye basi hilo lenye viti kumi na vinne baada ya kukanyaga kilipuzi takriban kilomita 8 kutoka mji wa Mandera kwenye mpaka wa Kenya na Somalia. Ripoti ya polisi kuhusu tukio hilo imesema kwamba kikosi cha doria ambacho kilikuwa kwa miguu na karibu na eneo hilo kilijibu na kukabiliana na washambuliaji ambao walikimbia kuelekea upande wa Somalia. Hiyo imeongeza kuwa washambuliaji walitumia bunduki na maguruneti ya kurushwa kwa roketi wakati wa shambulio hilo. Abiria wengi walinusurika katika shambulio hilo wakiwa na majeraha ya viwango tofauti, ripoti ya polisi imesema. Eneo la Mandera linakabiliwa na uvamizi kwenye mpaka wake mrefu na Somalia na wenye njia za vichakani ambapo kundi la wanamgambo wa Alshabab linadhibiti maeneo ya vijijini na mamlaka ya serikali kuu katika maeneo ya mbali ikiwa dhaifu. Umoja wa Afrika umetangaza hii leo kwamba umesitisha wanachama wa Burkina Faso kufuatia mapinduzi ya Januari 24 yaliyomwondoa madarakani rais Roch Marc Kabore. Baraza la Amani na Usalama la Umoja huo limeandika kwenye ujumbe wa Twitter kwamba Wajumbe wake 15 wamepiga kura kusitisha Burkina Faso kushiriki kwenye shughuli zote za AU hadi pale utawala wa kikatiba utarudishwa nchini humo. Jumuiya ya Uchumi wa Nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, tayari ilishasitisha wanachama wa Wagadugu tangu Ijumaa na kupeleka ujumbe wa kijeshi siku ya Jumamosi kukutana na baraza tawala la kijeshi MPSR. Hii leo ujumbe wa mawaziri wa mambo ya nje wa nchi za jumuiya hiyo unatarajiwa katika mji mkuu wa Wagadugu, ambako utakuwa na mazungumzo pia na viongozi wa baraza hilo la kijeshi. Baada ya mkutano mfupi, vuguvugu la kizalendo la kulinda na kurejesha amani huko Burkina Faso lilithibitisha kwa mara nyingine dhamira yake kwa mashirika ya kikanda na kimataifa, kulingana na taarifa ya ikulu ya Burkina Faso maafisa wa serikali ya Nigeria wamesema leo Jumatatu kwamba watu wenye silaha kutoka makundi ya wahalifu waliua darzeni ya watu wakiwemo waafisa wa usalama 11 katika mashambulizi tofauti kaskazini magharibi na katikati mwa Nigeria. Mashambulizi hayo ya mwishoni mwa juma yamejiri muda mfupi baada ya rais Muhamadu Buhari kulitaka jeshi kuwasaka wahalifu wanaojulikana kama majambazi ambao hivi karibuni walitajwa kama magaidi na serikali. Katika shambulio la kwanza la Jumamosi, zaidi ya watu mia moja wenye silaha waliokuwa wanaendesha pikipiki walivamia jamii ya Gala Diman Kogo wilayani Shiroro. Gavana wa jimbo la Naija Sani Belo wamesema katika taarifa, magaidi ambao walikuwa zaidi ya mia moja wanasemekana kuvamia jamii mchana kweupe na kuua maafisa 11 wa kikosi maalum cha usalama wana kijiji kadhaa na kuwajeruhi wengine wengi, Belo amesema. Ameongeza kuwa washambuliaji kadhaa waliuawa pia na maafisa wa usalama wakati wa shambulio. Mamia ya wakazi walihamishwa kwenye makazi yao na walipewa hifadhi katika jamii nyingine, ameongeza. Express, matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika pamoja na mtandao wetu wa voaswahili.com kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 10:30 jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa 9:30 alasiri nusu kule Afrika ya Kati. Haya basi moja kwa moja baada ya kupata hayo tuangalie kipengele cha barazani ya msikilizaji ambayo tunakuuliza msikilizaji, nini kifanyike kukabiliana wenye paa na wakabili wasichana wanaopata mimba wakiwa bado shuleni katika baadhi ya nchi za ukanda wa Afrika ya Mashariki. Maoni ni mengi, mseto mbalimbali, lakini tuanze na hawa kwa njia ya simu, halafu tuangalie maoni yako msikilizaji kwenye Facebook. Asante kwa majina, naitwa Vincent JJ Kaji, kijana mpo Tanzania, natokea maeneo ya Kagongo, Mesaka, ama, nchini Tanzania kwa kweli hii imekuwa ni changamoto kubwa sana, hasa kwa mabinti hao wamekuwa wakipata mimba wakiwa shuleni, kufanyiwa unyanyapaa, kutengwa na kubaguliwa kwenye familia mbalimbali. Kwa hiyo sasa mimi nikuwa naona kwamba takufanya a kwamba kwa jamii inatakiwa tu ipewe elimu ya kutambua kwamba katika wasichana wanaopata mimba kuna wasichana wengine ambao wamekuwa wakipata mimba kwa mazingira tofauti. Kwa mfano, kuna watu wengine labda wanabakwa tu mtaani. Kwa hiyo sasa, mtu anapojikuta amepata changamoto hiyo, inatakiwa tu tumchukulia kwamba ni changamoto mojawapo ya katika maisha. Kwa hiyo sasa ni vyema tutaendelea kuwapa sapoti, na ukiangalia mfano labda mataifa mengine, kwa mfano kama hapa Tanzania, sasa hivi imeonekana kwa kwamba msichana akipata mimba, licha ya kwamba wapo walizuia, anaruhusiwa kurudi shuleni akaendelea na, na masomo masomo na kupata haki yake. Kwa hiyo ndugu mtangazaji, nilikuwa naona kwamba jambo, tula, pamba, inawewe, kwa mimi, jambo, jambo tu la kwamba jamii inatakiwa itambue kwamba hizi ni mojawapo kila changamoto wanazopitia kwa hiyo ni jambo la jambo zema tu tukiwathamini na kuchukulia kwamba ni jambo ambayo limetokea labda kwa bahati mbaya, hata wao hawakupenda, licha ya kwamba labda mambo yao walishiriki, na haya yanatokana na muda mwingine tu kulubuniwa na vitu vidogo vidogo. Kwa hiyo ni jambo tu la kuwachukulia na kuwapa tu sapoti na kuacha kuwatenga, ndugu mtangazaji. Kuzidi kutoa elimu zaidi kwa wenzao, napokuwa a elimu zidi kufanyika kwa shuleni na kuwaweza kuwapa wanafunzi elimu zaidi, kwamba jamani, hawa watu msiweze kuwanyanyapaa, bali lio wengine sio kupenda kwao. Wazidi kupewa elimu zaidi wale wengine, ili wasiweze kuwanyanyapaa zaidi. Kwa upande wa maandishi nasoma kutoka kwa Justin Eric. Ameandika kinachofaa kifanyike ni kuachishwa shule aliyepewa mimba na aliyepeana mimba apewe adhabu, ndio iwe funzo kwa wengine. Wenslaus Kipto yeye ameandika, hata tufanye nini, wanafunzi wenyewe ndio wanafungua wa miguu, wanaume wafanyaje? Idi Shui Junior ameandika, nchi husika zituruhusu tuwaoe hao tunaowapa mimba kuliko kwenda shule kutufundishia wake zetu. Mashaka Juma Kayungilo ameandika, yeye anapatikana huko Geita, Tanzania. wanafunzi wanaobeba ujauzito ni vyema tu wakasitishwa masomo yao, nadhani itakuwa njia rahisi sana ya kukabiliana na tatizo hilo. Simon Mashimba Malimi yeye anapatikana Mkwajuni, Songwe, Tanzania, ameandika unyanyapaa kwa wasichana wanaopata mimba wakiwa shuleni nachotakiwa kukaa nao vizuri katika familia kwa sababu tamaa na malezi hayakuwa sehemu sahihi, na wengine hawakujua walitendalo. Kwa upande wangu naza maoni yake. Machia Jackson yuko Rukwa, Tanzania anasema kitu cha msingi ni kuweka sheria mpya kwa wale wanaohusika na tukio hili, kama vile adhabu ya kifo au sheria nyingine ambazo zime, zimezoeleka ni kuziona kama haziwapi woga vilevile vile, kuwa na zoezi la upimaji mimba kila mwezi kwa wanafunzi moja kwa moja. Haya, mwachia Jackson. Na tishan ndugu yako Maria Bure, kwa upande wake anasema sijui kama wananyapaliwa na wenza wao wanawapa uja uzito, vinginevyo ni desturi ya kila mzazi au mlezi asingependa huwa utovu wa nidhamu, kutumwa ukasome, wewe unaleta mtoto badala ya shahada, hutaachwa lazima utakumbana na magomvi hapa na pale. Anasema sidhani kama ninyapaa kwa sababu kinaudhi zaidi, wanawaficha wale ambao wamewapa huo uja uzito. Haya, shukran wasikilizaji wa, wa, wa, kwa maoni yenu. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, unasikiliza VOA Express. Tupate burudani ya muziki kutoka kwa Zuchu na kibao chake yala kabisa Afrika kabisa, hicho kitu msikilizaji, kimetulia kweli kweli. Yalla kuto kwake Zuchu, sande sana basi. Baada ya kupata kile hicho msikilizaji, e, tuelekee kwenye kipengele kingine ambapo Josephat Kioko kule Mombasa ameandaa makala ya kazi mambo, inaitwa e, kazi ya pembeni. Anasema ni njia ya kuongeza kipato hasa kwa mtu ambaye ameajiriwa na kusubiri mshahara mwisho wa mwezi. Anasema mfano bora ni Bi Beauty Kizaa kutoka Kenya ambaye kana na kufanya kazi ya uaskari katika shule moja ya serikali pia anatengeneza kapeti za kisasa na mapambo mengine maridadi ambayo yanatumika ndani ya nyumba. Kazi hizi zinanipatia kipato, siwezi kulala njaa hati nikisema sina kazi. Hii ninayofanya ni ya mikono, lakini pia naishukuru. Huwa ninatengeneza kapeti hizi miaa, ninatengeneza mikeka kroshet, pia ninafanya kushona vitambara, vitu ambazo tunawekelea pegs, zile vikapu, hasa kwa upande wa kinamama. Ukiwekelea juu ya meza, unaona hiyo kitu ni maridadi. Kwa mfano, mama, uko na earrings, uko na bangles, vile vitu zetu vidogo vidogo, zile ambazo unajua hata ukiweka mahali inaweza potea wakati hilo ukiitafuta kuvaa, hata waste time, unaipata tu hapo hapo na unavaa ukiekelea. Pia kwa jikoni, unaweka sponzi zako hapo, ambayo nyumba pia nayo inaonekana kupende kupendeza. Wall carpet, unaweza kudisaini picha vizuri uishone, alafu unawekelea kwa, kwa wall. Hii carpet kubwa ambayo unaiona sahihi hapa, uzi ninanunua, mteja akija akinaambia mimi nataka hii carpet ifikie kiasi hii najua hii uzi itachukua uzi kadhaa, ile gunia yenyewe vile nitaitumia, muda wangu utakuwa vipi? Sasa hapo utajua kuwa inanilipa kivipi. Kuna ile kapeti kubwa inaweza kutoa kama elfu kumi kumi na mbili hapo. Hii sasa mm. ni buli mm. Unaona, hii buli nimetumia mm. hii uzi ya crochet hii unaovalisha sasa nimeshona, nimetumia uzi wa crochet. Unaifunga hiyo riboni yako vizuri, inafirika hii birika kabisa, na iko na chai. Unajua, tunasema kuwa mzungu ndiye anajua kudekorekti nyumba peke yake. Hata sisi Waafrika ni vile tu tumejiachilia. Mtu ukimwekelea hiyo birika hivo anavutiwa tayari na yale maridadi, maanake hiyo buli umedizaini hapo. Hiyo buli iko na macho, imekaa kama mdoli. hiyo yoyo chai hai, kitu cha kwanza haiwezi poa kwa urahisi. Pili, kama una mtoto hata akigusa ile birika mm, haimchomi. Tatu, hata kama ni mgeni tayari amepata ile motisha, amepata morali ya kukunywa ile chai, maanake amependezewa kabisa na ile birika yeah. Vile vile, iko vitu vingi ambavyo saa ingine pia huwa vinanipiga chenga mm kitambo ukipata unaunda tu. Kwa hivyo kuna vitu vingi kina mama ambao tunaweza kutengeneza na si kina mama peke yake, hata vijana wengi ambao wamemaliza kusoma hawana kazi ya kufanya wajitume. Yeah, ubunifu na kipato mm -hmm, tusidharau. Shukran sana Josephat Kioko, ukiangalia kwenye kitu hicho cha kama huna kazi, mambo safi kabisa msikilizaji kipindi VOA Express kutoka Washington DC. Sasa basi, mewakati wakati mewadia wakati wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao mbali mbali ya kijamii. Mzee wa kazi Patrick Nuimana yuko standby, anasema anataka kuangusha vitu vizito. Kazi kwako Patrick, yanayozungumzwa sana kwenye mitandao ya kijamii leo Jumatatu Januari 31, tukianzia huko Uganda. Msanii mkongwe wa huko Uganda, Jose Chameleone, aja na vituko vyake. Msanii huyo ameushangaza umma baada ya kutaka siku akifariki, basi azikwe na jeneza la kioo, kwa kuwa katika msiba wake watahudhuria watu wengi kutoka mataifa mbalimbali mbali. Katika mahojiano aliyoyafanya na kituo cha runinga cha NBS cha huko Uganda, Kamilion amesema kuwa haogopi kufa kwa namna yoyote ile, kwani msiba wake utatengeneza pesa nyingi sana. Amesema, nataka niwe na sanduku la kioo ili kila mtu aione, kwa sababu watu wengi watahudhuria ya mazishi yangu kutoka nchi kadhaa. Tukija hapa Marekani, Chelsea Christ aliyekuwa mwanamke mrembo wa Marekani mwaka elfu mbili kumi na tisa amefariki dunia. Kwa mujibu wa polisi, Chelsea alijirusha ghorofani jana Jumapili majira ya asubuhi, huko Manhattan, New York. Familia yake imethibitisha kifo cha Chelsea aliyekuwa na umri wa miaka 30. Kabla ya kujirusha, aliweka bandiko la picha yake kwenye Instagram yenye ujumbe, siku hii ikuletee pumziko la amani. Ni hudhuni na mafadhaiko makubwa ambayo familia tumeyapata kutokana na msiba wa mpendwa wetu Chelsea. Alikuwa mwema na mwenye ushawishi duniani kote hasa kwa urembo na umaridadi wake. Chelsea alikuwa na upendo wa dhati, kwa kutumia uwezo wake na ushawishi wake amewasaidia wengi hasa katika kazi zake za wanasheria ikiwemo kuhakikisha wanyonge wanapata haki zao. Lakini cha ziada alikuwa binti yetu, dada, rafiki mwenzetu na mshauri pia, imesema familia yake. Christi alishinda taji la Miss USA Mei 2019, na kushiriki katika mashindano ya Miss Universe mwaka huo huo. Kijana mwenye umri wa miaka 19 aitwaye Jack Swini amekataa pendekezo la kupewa dola elfu tano na tajiri wa kwanza duniani Elon Musk, ambaye yupo tayari kumlipa ili aifute akaunti fake ya Twitter inayotwit safari za ndege binafsi za bilionia kila napopaa. Global Publishers imeandika, akaunti hiyo ambayo Jack ameipa jina la Elon jet ina wafuasi zaidi ya laki moja na elfu hamsini na, na huwa ina twit kila ndege binafsi ya Elon inapopaa na kutua, pamoja na muda ambayo inatumia ikiwa angani. Jumbe zilizosambaa mtandaoni zinaonyesha bilionia Elon akiwa amemtumia Jack akimwomba aifute akaunti hiyo kwa sababu inahatarisha usalama wake, na akamwahidi pia kumpa fedha ambazo zitamsaidia kwenye masomo na vitu vingine. Jack kwa upande wake amekataa ofa hiyo na kusema fedha hiyo ni ndogo ukilinganisha na furaha anayoipata kwa kuwa moyo wake unapata raha kwa kufanya anachokitaka na kusema raha hiyo haiwezi kununuliwa kwa fedha. Baada ya kuangusha vitu vizito huko kwenye mitandao, basi umefika muda wa kuangalia, e, swali la leo. Swali hili linasema: je, kufunguliwa mpaka ni ishara ya kumalizi kwa mgogoro kati ya Rwanda na Uganda? Haya basi, nanza naye malikwisha Alexis Kambale yuko kiwanja Rushuru, anasema kufunguliwa kwa mipaka ya Uganda na Rwanda kunaonyesha kumalizika kwa migogoro yao naye naza Eli Madede kutoka Dar es Salaam, Tanzania, anasema kufunguliwa kwa mipaka hiyo ni hatua nzuri ili ya kumaliza mgogoro baina ya mataifa hayo, japokuwa bado yana safari ndefu kuelekea kutimiza lengo hilo. Nami na kwa upande wangu namsoma Mahembe Leonadi, ameandika, inategemea majadiliano yaliyoendeshwa kabla ya mazungumzo yao. Tusubiri, siku zenyewe zitatuambia. Yusuf Kasibu yeye anapatikana Uvira DRC ameandika, hakuna mgogoro kati ya Rwanda na Uganda, lakini kufungua mipaka ni kwa ajili ya kuongeza jeshi la Rwanda kuwasiliana pamoja na jeshi la Uganda waendelee kupora DRC Congo. Pamoja tumegundua kuwa Umoja wa Mataifa hawataki DRC pawe kimya na amani. Haya, shukran sana wasikizaji wetu kwa maoni likuki kabisa hayo kwenye VOA Express, naendelea kushusha maoni yako, lakini muda wetu nao ndo hivo eh, unatupa mkono. Ni washukuru wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Aida bin Isa, msimamizi BMJ Muridhi hapa studio, imeshirikiana mwenzangu Mkamiti Kibayasi, langu jina Sunday Shomari, na watikeni wote lasiri njema kutoka jikuu la Marekani, Washington DC.