<tiple> Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. na msomaji wako ni mimi Abdushakur Abud. Waziri wa ulinzi wa Burkina Faso Jenerali Barthelemy Simpore amesema hii leo Jumapili kwamba vyombo vyote vya taifa viko imara. Hiyo ni baada ya kusikika milio ya bunduki kwenye kambi mbalimbali mbali za kijeshi nchini humo na kusababisha kuwepo na ripoti kwenye mitandao ya kijamii kwamba kuna mapinduzi inayofanyika nchini humo. Akizungumza kwenye televisheni ya taifa, Jenerali Simpore amesema kwamba kumekuwepo na matukio kadhaa katika baadhi ya kambi na kwamba wanafanya uchunguzi. Wakazi wa mji wa Wagadugu wanasema milio ya bunduki ilianza kusikika tangu jana usiku kwenye kambi ya Sangule Lamizana na jela ya kijeshi. Wanajeshi wanasemekana wamefanya uasi huo ili kutaka wakuu wa majeshi ya Burkina Faso wajiuzulu na kudai kuwapatia silaha na vifaa vinavyostahili ili kupambana na wanamgambo wa Kiislamu wanaokabili nchi hiyo. Malalamiko hayo yanatokea siku kumi na mbili baada ya kukamatwa watu kumi na mbili akiwemo afisa wa cheo cha juu wa jeshi kwa dhana ya kupanga mapinduzi katika nchi ambayo inakumbwa na miaka saba ya uasi unaofanywa na wanamgambo wa Kiislamu. Wakati huo huo, polisi walitumia mabomu ya kutoa machozi kutawanya mamia ya watu waliojitokeza kwenye uwanja mkuu wa mji mkuu wa Wagadugu ili kuunga mkono uasi huo uliofanywa na wanajeshi. Waandamanaji hao wamekuwa pia wakitoa wito kwa Rais Rok Mak Kabaure kuacha madaraka kwa kushindwa kukabiliana na mashambulio wanamgambo waandamanaji wametia moto jengo la makao makuu ya chama tawala cha MPP MP kulingana na mwandishi habari wa shirika la AFP. Matukio hayo yametokea hii leo, siku moja baada ya polisi kuzuia maandamano yaliyopangwa na upinzani kumtaka rais kabore aache madaraka. Serikali ya Kamerun imesema hii leo Jumapili kwamba watu 16 wamefariki kutokana na moto uliosababishwa na fashifashi ndani ya klabu ya usiku kwenye mji mkuu wa Yaunde. Ajali hiyo imetokea wakati michuano ya kombe la Afrika inaendelea nchini humo. Taarifa ya wizara ya mawasiliano inaeleza kwamba watu wanane pia walijeruhiwa kwenye ajali hiyo iliyotokea jana usiku inasema kwamba moto ulianza baada ya kusikika mlipuko mkubwa kutokana na fashfashi ambazo hutumiwa katika vilabu kama hivyo na kusababisha taharuki ya watu kukanyagana moto umeteketeza chumba kikuu cha lives night club katika mtaa wa matajiri wa basto huko yaunde ambako ofisi na makazi mengi ya wanadiplomasia yanapatikana unaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika Serikali ya Ukraini inasema hii leo Jumapili kwamba itaendelea kukabiliana na wapinzani na makundi yanayoungwa mkono na Russia ili kuvuruga usalama wa nchi hiyo baada ya Uingereza kuitumu Russia kujaribu kumweka madarakani kiongozi anayewaunga mkono mjini Kiev. Mshauri wa Rais Volodymyr Zelenski amesema hii leo kwamba taifa lao litaendelea na sera ya kuvunja chama chochote cha kisiasa au kidini ambacho huenda kinafanya kazi kuvuruga utulivu wa Ukraine na kuwasaidia wavamizi. Uingereza ilidai wiki hii kwamba ina taarifa za kuaminika kuwa Mosco inajaribu kumweka kiongozi anayeunga mkono Rasia madarakani mjini Kiev, wakati hofu juu ya kutokea uvamizi wa Rasia zikiongezeka. Wasiwasi umekuwa ukiongezeka mnamo wiki chache zilizopita, baada ya maelfu na maelfu ya wanajeshi wa Rasia kupelekwa na kukusanyika kwenye mpaka wa Ukrain pamoja na silaha nzito nzito na makombora. Na katika tukio jingine, Papa Francis ametoa wito wa kuwepo siku ya dua kwa ajili ya amani siku ya Jumatano, akisema kwamba kila hatua au juhudi za kisiasa zitumikwe kwa ajili ya undugu badala ya maslahi ya kisiasa na kichama. Alitoa wito huo kutokana na hali tete inayoendelea huko Ukraine. Wapiga kura nchini Senegal wanashiriki kwenye uchaguzi wa mamea na madiwani ambao unachukuliwa kuwa mtihani mkubwa kwa utawala wa rais Macky Sall. Uchaguzi ni wa kwanza katika taifa hilo la Afrika Magharibi tangu kutokea ghasia mbaya zilizosababisha vifo mwaka jana baada ya kukamatwa kwa kiongozi wa upinzani Usman Sonko. Upigaji kura huo unafanyika pia miezi mitano kabla ya uchaguzi mkuu unaosubiriwa kwa hamu na ni wa kwanza tangu Rais Sal kushinda mhula wake wa pili mwaka 2019. Tangu wakati huo, kiongozi huyo amekuwa akikosolewa vikali kutokana na uongozi wake na kukabiliwa na tuhuma za kupanga kesi za mahakama dhidi ya wapinzani wake na na kupanga pia kugombania mhula wa tatu mwaka 2024. Mistari mirefu ya watu imeripotiwa kwenye vituo mbalimbali mbali vya upigaji kura hii leo. Wasenegal milioni sita, ikiwa ni theluthi moja wakazi wote, wana haki ya kupiga kura katika uchaguzi wa serikali za mitaa 500 na wilaya 40 nchini humo. Na Umoja wa Nchi za Kiarabu unasema kwamba inabidi kuwataja wapiganaji wa kihudhi nchini Yemen kuwa ni wanachama wa kundi la kigaidi baada ya kuishambulia umoja wa falme za kiarabu wiki hii. Katika taarifa iliyotolewa baada ya kikao cha dharura hii leo, umoja huo wenye makazi yake mjini Kairo, Misri, imelaani shambulio hilo ikidai inakiuka sheria za kimataifa na kitisho kwa vituo vya kiraia na uthabiti wa uchumi wa kimataifa wapiganaji wa kihudhi walidai kuhusika na shambulio la kombora lililofanywa na ndege isiyo na rubani hapo januari 17 katika kituo cha mafuta karibu na uwanja wa ndege wa abu dhabi na kusababisha vifo vya watu watatu mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msomaji abdu shakur abud Sana kwenye salamu na mziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka Washington DC. Natumai kwamba popote ulipo mambo yako sawa kabisa, tunapowamkua wakiwa mbali na karibu, tuwapendao. Jina langu Harrison Kamao, wa kwanza kabisa anampata ni David Sechenga kutoka wagum tunadum muhenza Tanga, Tanzania. Anapenda kuwasalimu wafuatao: ya kala sura mbaya, Allen Sechenga, Adhumani Hashim, Adhumani Godson Sechenga, Maulid Abdala Msiuya, Simon Mkilimanjaro Wapekee, Salimu Mwenjuma, Shaibu Ali na wadau wote wa VOA. Ndivyo wanavyosema David Sechenga Mapigano ya Jacobo Full Respect Media Team anasema ni kule Kigoma Ujiji, zake salamu ziwaenderevias Rwekaza, King Peza Kiza Galama, Maruta Baraka, Rabani Amadi, William Baba Daton, Simon Shauri wa Mascaroda Juventus Zoas Ntalima Muhamedi Salimu Dinya uh, Mashaka Subi Mkonole kinyozi mstaafu Sidia Fuguru Daudi Mdachi Alexas Christopher Majariwa Bususu Elias uh, Katombo Tito Jeremia na Mpenda Adam unasema kwamba nawapenda sana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tuendelee kusalimiana namwona Abdalah Saidi anasema ungetaka sana kuwasalimu watoto wako Bimkubwa Abdala pamoja na bibi yake wakiwa Oledodo Pemba, Hajra Datu Saidi Salum pamoja na babu Wachonga wakiwa Kigamboni. Salamu zingine nazikamata, ni zako Muhamed Salimu ya Dinya wa Kondoa, barua full respect media TMTZ zako, ungependa zimfikie Asia uh, ndiya Dinya, mresa, mresa baba mzazi na Sabrina milima ya sori Huseni Dinya mapigano wa ya Yakobo mawazo malemi Shafi Lacha unasema tuendelee kusalimia na kupitia VOA, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Adam Yavana unasema ukiwa kule Iringa unasema ungetaka kumsalimia Victor Mserubuye wa Geita, Fideli Yavan Kasuru Tegemeo Adhman, Kasuru baga wa baga wa kule Mwanza, Albert Chayumba Kasulu, wote ukisema tuendelee kusalimiana, maana yake kusalimiana ndiyo nusu ya kuonana, ndivyo unasema Adam Yavan. Adam Oswald Kimolo kutoka Arusha, TZ, unasema salamu ni kwa Dorothy Charles akiwa kule Iringa, Joseph Kimolo akiwa Arusha, Sebastian Shana akiwa Dodoma, Tanzania. Unasema kwamba wote unawapenda sana, na waendelee kutafutana tu kupitia salamu za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nami nakubaliana kabisa na ujumbe huo. Lazaro J. Gwisu kutoka kule Kakoma Nsakiru kwa Tizedi anasema salamu kabisa ungetaka zimwende nani? huyu uh, Makanya Mahahila, Daudi Frasisi, Jilara Robati na Ezekiel John, ujumbe na wapenda sana, ndivo wanavyosema Lazaro J Gwisu. Zingine nazozipata ni Osia Muhema, Osia Matayas Muhema mkemia kutoka kule Sadani Sisolt Limited, unasema ukitaka kusalimia baba mzazi Matayas Muhema akiwa Mbeya Halengo, mama Briani akiwa Halengo na mama Yunisi akiwa Saandani. Eric Dalizi, Eric Dalizi anasema salamu zimfikie mama yako mpendwa Maria Mwapolo akiwa Bukavu, pia mchumba wangu Franci akiwa kule Goma na Justin Mirasano akiwa Lubumbashi una, naona tu kileo kidogo mziki unanogea nogea, namwona Nadia Mukami kutoka kule Nairobi wakiwa na Otile Brown, anasema kolo wampanda Katavi na kaka Oskar mrufu wa umungu Dar es Salaam. Nazipata salamu na la na na na Robert na Chime, unasema ungetaka zako salamu kwa kuzipeperusha salamu zako kwa viari na Chime Pagoma, alin na Chime benefit na Chime pia wote wa kule Pagoma, pia wote wanaokufahamu wewe Robert na Chime, ukisema kwamba unawapenda sana na mwendelee kushirikiana katika kutafutana kupitia njia ya salamu za VOA idhaa like, ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Amadi William Baba Daton wa timu jikubali Mbea kule Ikolo, salamu zako unapenda ziwaendee nani? Zimwende Amon Fungo wa Unyagongo, unapenda Mayala Mashili pia Pate Zate Juriana Mihayo Mihayo Mapigano Yakobo na Selestin Kajuna wote ukisema kwamba unawapenda sana na mwendelee kupatana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Salamu na zikamata zako Shehe Omar Shehe ukiwa kule Kimara, Dar es Salam, unasema ungependa kuwasalimia dada yako A, Mwanaisha Mbwana akiwa Gasi Mombasa. Pia vile Ali Hassan Zani akiwa Mwanyoya akiwa Kwale Mombasa, mtoto wako Haulat Cheye akiwa Tabata Dar es Salaam, na babu yako Hassan Yusuf akiwa Mkuranga Coast Region Tanzania. Ujumbe na watakia afya njema popote mlipo. Mapigano Jacobo wa Kakonko, Kigoma, TZ unasema full respect media team zako, salamu ziwaendee Baraka Raban, Mashaka Subi, Nkonole Ami, William Juventus, Joas Ntalima, Majaliwa Bususu na vilevile unasema kwamba zimwende Majaliwa Bususu na vilevile Muhamedi Salimu Dinya, uh, Reviasurekaza kinyozi mstaafu, Sidi ya Furugu, Daudi Mdachi, Tito Jeremia na Eligas Katombo, ujumbe tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Dedani Yodham Zilikana unasema unapatikana Kasulu, Kigoma, Tanzania, wafuatao salamu ziwafikie: Kinaraban Fundi Kakakuna MP Rubeni Baraka Rabani Dedani Luyageza Bullet Bigagwa Majaliwa Shabani Benjamin Mtunge King Obede Zenobi Jo, uh, Junior Jafari Kopo Alon Mayan, Moses Kaizilege, Ignacio Boazi, Bartolomeo Zobanya, Feruz Mbaya, z Bosco Rufatie, sau Rafael, gold Plantinam za. Unasema kwamba anawapenda sana, muendelee kushikashika. Salamu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tito koe chukiwa kule Ergeyo Marakwet nchini Kenya. Unasema salamu ni kwa wazazi Jacob na Irin Saina wakiwa Keyo kusini na wote wa eneo hilo. Ujumbe wasikilizo VOA Kiswahili kwa sauti na vilevile habari za kuaminika. Bahati Okech unapatikana kule Nyamusi, Mara, Tanzania, unasema zako salamu ziwafikie washikaji wafuatao: kwanza ni kaka yako Victor Okech, baba yako Robert Kure, rafiki yako kama Bahati Odero, Doto Mahona, Salila Magina, Paul Sefa, Kulwa Mahona, Alitwani Wanzega, Hede Ngasa, Mrangi Ajurai, Temba Hamisi, Bagati Jafari Kopo na Judith Spara. Unawaambia ni bora tusalimiane hata kama hatuonani, hivyo kwani salamu ni nusu ya kuonana. Ni ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwako Bahati Okech. Okay, namwona Moris Lukaria yuko kule Elda Maravin nchini Kenya. Anasema natuma zake salamu kwa omuko Rafael Keitani na Lukalia na mke wako unasema unawapenda sana na mwendelee kukupana kwa njia ya salamu, ndivyo unavyosema Moses Lukalia ukiwa kule Elda Maravini nchini Kenya. Jackson Fabiano unasema wakasulu kule Kigoma, unasema ungependa Yutsa Ndugulu apate salamu akiwa Mbeya. Neema Jarivas akiwa Njombe, Disi Richard akiwa Nyakitonto, wanasema kwamba salamu ni nusu ya kuonana. Napoangalia kwa umbali, namwona Japriza kutoka kule Zimbabwe, anasema attempted murder, yaani kibao kipya kabisa. Anasema yeye alishutumiwa kwa mauaji. Sikiza mambo yalivyo ndani ya VOA Swahili kutoka hapa Washington DC ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa umbali na muona ja praise kutoka kule Zimbabwe, akiingia na kibao chake watoromali <mulikana> ni watoro mari kutoka kule Zimbabwe na kibao poa kabisa cha peza. Wakati tukiendelea nazo salamu na muziki, ndivyo mambo yanavyoendelea hapa studioni, nikiwa na wewe nahodha wako Harizon, kama unatumai mambo yanakwenda fiti sana popote ulipo. Tunapoelekea kutamatisha, lakini bado nina salamu kadhaa nitasoma kabla ya kufunga jam, jamvi. Sasa hapa namwona Juma Yasin wa busakala kule Geita, anasema salamu kwanza kabisa azimwendee E, Maige na vilevile vile Mashaka Subi Mkonole Mbaga Charles Kubeja Majaliwa Bususu Golikota Mugabe Masini Machumu Saenda Mabula Magesha Masanja Kayanja Juventus Joas Ntalima Filbert Jonathan Keshambi Kashinje Mjomba Fikiri Nario Garaka Magembise Halima Bamhiga, ujumbe tukumbukane kupitia VOA. Vikta B Mselabue, msela wa kule Geita, Tanzania, sema ndugu mtangazaji, usinichoke nina madeni mengi ya salamu na naomba salamu zangu ziende kwa Solomon Jiku. Siwezi nikakuchoka bwana Mselabuye, mambo ndivyo yalivyo hapa. Lazima salamu zako zikishafika, kwa kweli tuzifikishe zinapohitajika kufika, kwa kwamba ni haki yako kuwasalimia uwapendao wakiwa mbali na karibu. Jega kajiji, kutoka Wasa Katonge, salamu klaba, unasema maswala Nzega. Uh, unapenda salamu kupeperusha zako kwa wafuata, wa kwanza kabisa ni kwa Marujunga Charles Masonga, Fudi Frank Lebwanga, unasema Kashinje mjomba wa watu, unasema Jipala mwana wa Mathayas, Kasekongasa, Solomon Jiku, Simon mara mseti, mwisho kabisa ni kwa Juma Kashengele, ujumbe ukisikia salamu rudisha salamu. Ndio ujumbe wake Njega kijiji Said Msafiri kutoka msitu wa Gendere, Mombo kule Tanga, anasema salamu ni kwama mchans j mchana fikiri Dario Garaka, Deus Masunga, Miraji Kibinda, Jafar Kopo, King Sofa, Filbert Kensambi Sanguyu, popote walipo. Ujumbe, mwenda kisimani mapema hupata maji maenge Rogers Wanjala Mabulo Mabulo anasema salamu kwa wazazi wako, Patrick Chetambe, mama yako Agnes Nafula, wote wakiwa Bungoma, Marakaru Kabusasi, kutoka kule Salvation Army. Unasema tuendelee kusalimiana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Edmund Twaihembe, Karagwe Karega, Tanzania, anasema kwamba anataka kuchukua nafasi hii kuwatakia salamu Kevin Damian Lavius Lwekaza, Juventus Joazin Talima, Isabela Damien, Suniva Damien, Ida Damien, Mapigano Yakobo, Akiza James, Fastoni Methusella, Philibethe Jonathan, Kenshambi Dorika Tadeo, bila kuwasahau watangazaji wote wa VOA wakiongozwa na wewe. Mimi nasema kwamba anaheshimika sana. Nashukuru sana Edo Mount Waihembe, Karagwe Karega, Tanzania. Salamu na ziona zako Matiku Juma wa kule Katoro, Geita, Tanzania. Salamu zako ziwaendea watangazaji wote wa vo Kwa niaba yao nasema asante sana bwana Matiku Juma. Zingine zimwendee Machumbe Masamba wakiwa Dismas Matiku kutoka Kiagata, Tanzania, wote wa pande za Katoro, uh, bucha za mbuzi na mafundi vitanda wote wa maeneo ya bucha zambuzi ujumbe: vijana, tufanye kazi, muda ndio huu. Kweli kabisa, nakubaliana na wewe Matiku Juma. Juma Yasin wa Busakala kule Mbogwe Geita unasema salamu zako kwa mama watoto Limi cherehani na watoto wako Helena Juma na Bahati Juma. Pia salamu ziwafikie rafiki zako wapendwa, akina Victor B Mselabuye, Saenda Mabula, Magesha Maigi, Mbona Nte Misemi shinje mjomba Dorika wote unawaambia kwamba unawapenda sana na popote walipo wajue kwamba salamu ni kupitia VOA idhaa ya Kiswahili, nami nasema kamili kabisa umeshapata. Na muona Elibariki Patrick. Elibariki Patrick kutoka Arusha unasema salamu zako ziwafikie wazazi wako waliopo Arusha Karatu, na mdogo wako Magdalena akiwa kule Moshi, na mdogo wako Elia Patrick akiwa Arusha Makumira. Uh, ujumbe, Mwenyezi Mungu atuangalie katika harakati za mapambano. Julius Kubai kutoka Nairobi unasema unatuma salamu zako kwa bibi yako Stela Kathure na mama na baba wote wakiwa Meru Maidha Village, na unasema kwamba unawatakia wakati mwema popote walipo na waendelee kujikaza katika maisha kwamba mambo yalivyo ni kwamba tumtegemee Mungu katika hali. Hamza Mkolele unasema unaitwa Hamza Mkolele kutoka kule mdimba Uh, na unasema kwamba salamu ziwaendee watoto, mtoto wako afisa Hamza na wasikilizaji wote wa VOA popote walipo. Naona kwamba mambo yanaendelea vizuri kabisa hapa, ikiwa tunachapa salamu nikitumai kwamba umechangamka popote ulipo. Wakati tunaona muda unakaribia kufika pale kikomo, lakini sikuachi bila ngoma. Basi naona salamu ni zako. Abdala Said unasema ungetaka ziwafikie watoto wako, bibi mkubwa wa Abdala pamoja na bibi yake E, bibi wake wote wakiwa Oledodo Pemba, Hajra Datu Saide, Salum pamoja na babu Wachonga wakiwa Kigamboni. Hamedi Salimu uh, Dinya unasema kwamba kuondoa barua Full Spectrum Media Team TZ, zako ungependa kutuma kwa Mak Mihayo Baraka Ramani Asia uh, Dinya Mresa Mresa baba mzazi wa Sabrina milima ya sori Huseni Jia na mapigano ya Kobo Mawazo Malemi unasema kwamba tuendelee kukutana kwa, kwa njia za salamu kwani ndio kila kitu. Wakati tukiwa ulimwenguni bora tuujuliane hali. Salamu zingine naziona ni zako, Hagai John Njolegwa wa kule Kibande, Kigoma, Tanzania. Salamu ziende kwa Juma Kimbona akiwa Mpanda Migele Kambia Yeko akipatikana Buhigwe, bila kumsahau Frank Elikam na mambo yanakwenda vizuri kabisa. Basi naona za mwisho nazo zikamata hapa, ni zako nani? Naona ni zako nani hapa, Adamu Yavan Adam, unasema huko Iringa, unaongetaka taka zifikie Vikta Mserabuye wa Geita, Fideli Yavan Kasulu tegemewa Adhman Kasulu, baga wa Baga, Mwanza, Albert G. Chayumba, Kasulu, ukisema unawapenda sana nami. Naona hapo ndipo tunatamatisha nikisema kwamba nimefurahi sana kuwa nawe kwenye kipindi cha Salamu na Mziki kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau, napokuacha na kibao chake Harmonize, kibao ambacho amechapa na dada Shiba, kibao folo mi, hadi wakati mingine. basi Na kabla ya kumaliza matangazo yetu ya jioni ya leo, ifuatayo ni mukhtasar wa habari. Msomaji Abdu Shakur Abud. Waziri wa ulinzi wa Burkina Faso, Jenerali Bathlem Simpore, amesema hii leo Jumapili kwamba vyombo vyote vya taifa viko imara. Hiyo ni baada ya kusikika milio ya bunduki kwenye kambi mbalimbali mbali za kijeshi na kusababisha kuwepo na ripoti kwenye mitandao ya kijamii kwamba kuna mapinduzi nchini humo. Wanajeshi walioasi wanataka wakuu wote wa kijeshi nchini humo kustahafu au kujiuzulu baada ya kushindwa kukabiliana na wapiganaji wa Kiislamu nchini humo. Serikali ya Kameruni imesema hii leo kwamba watu 16 wamefariki kutokana na moto uliosababishwa na fashifashi ndani ya klabu ya usiku kwenye mji mkuu wa Yaunde. Watu wengine wanane walijeruhiwa. Serikali ya Ukrain inasema leo Jumapili kwamba itaendelea kukabiliana na pinzani na makundi yanayoungwa mkono na Rasia ili kuvuruga usalama wa nchi hiyo baada ya Uingereza kuituhumu Rasia kujaribu kumweka madarakani kiongozi anayeunga mkono Mosco mjini Kiev. Na wapiga kura nchini Senegal wanashiriki kwenye uchaguzi wa mamea na madiwani ambao unachukuliwa kuwa ni mtihani mkubwa kwa utawala wa rais Macky Sall kabla ya uchaguzi mkuu baadaye mwaka huu. Mwisho wa muktasar wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, msomaji Abdushakur Abud. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile kumi na tisa ishirini na mbili na thelathini na moja Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.