Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Asante kwa kujumuika nasi Jumanne hii ya leo, ikiwa ndio Express ishang'oa nanga, dakika 30, tutakujuza mengi. Naitwa Salma Mohamed. Mimi hapa ni Josphat Kioko. Naona Salma, kwa leo medunga kijani, si kijani. Eh. Bahasha ni rangi gani hiyo eh? Nakwambia mtoro karudi <laughs> lakini ananichongoa chongoa hapa mpaka <laughs> nasahau rangi bana, hii rangi gani? <laughs> Si rangi ya njano, oh, njano samani, si samawati. Haya, karibu basi tena sana, karibu basi, ni safari ya dakika 30, hii leo Januari 11 utasikia mengi kuhusiana na pendekezo la kuwa na kipimo kimoja cha Covid 19, Jumuia ya Afrika Mashariki. Kwengineko, Benki ya Dunia basi inakuja na mfumo wa kuangazia masuala ya kijamii ikiwa ni kuwapeleka shule wanaume kupata mafunzo bora ya ulezi na pia kuangalia jamii zao. Sandey Shomari ataleta mengi kuhusu AFCON iliyoanza juzi Cameroon, lakini hamna timu yetu yoyote kutoka Afrika Mashariki. Leo utasikia miamba gani walio uwanjani, wa na vilevile tutakushirikisha katika gumzo letu la barazani. Amri ya kuwapima wanafunzi kabla ya kurudi shule yatolewa Kenya ili kutambua iwapo wanatumia madawa ya kulevya. Mimi sifuatilii mambo ya watu, lakini katika kero kuna mtu anayekerwa na mtindo wa kufuatiliwa sana maisha yake ya ndani. Pia tuna mziki sana, utasikia kuhusu mziki wa kufoka, vijana wanasemaje nchini Kenya? Lakini kwanza tunakuletea taarifa kuu. Katika taarifa zinazotufikia hivi punde kutoka Mwanza Tanzania, watu 14 wamefariki dunia baada ya gari la waandishi wa habari iliyokuwa kwenye msafara wa mkuu wa mkoa wa Mwanza Robert Gabriel kugongana na gari ya abiria aina ya Toyota katika eneo la Nyamikoma, wilaya ya Busoga, mkoani Simio. Akizungumza na Mwananchi kwa njia ya simu akiwa eneo la tukio, mkuu wa wilaya ya Busega Gabriel Zakaria amethibitisha kutokea vifo hivyo. Amesema kati ya vifo hivyo kuna vifo vya waandishi wa habari wanne na dereva wa waandishi na watu wengine sita waliofariki papo hapo. Na katika taarifa tuliyokuandalia, katika jamii zenye mifumo dume, wake ndio mara nyingi hulaumiwa iwapo ndoa zimevunjika, lakini mradi unaofadhiliwa na Benki ya Dunia ni mfumo wa kuwafundisha wanaume namna ya kuwa waume bora kwa kuwapeleka shule. Ripoti ya Henry Wilkins kutoka Burkina Faso inasomwa naye Patrick Nduwimana. Kupata ndoa yenye mafanikio si rahisi kila mara, lakini mradi ulioanzishwa Burkina Faso na shirika la kuwawezesha wanawake la eneo la Sahel SWED unalenga kufanya ndoa isikumbwe na matatizo mengi. Yeli Oigo ambaye ni mume wa Kwama Zopuka alisoma shule za waume zilizoandaliwa na shirika la SWED ili kumsaidia kuwa mme bora. E, e, sin, e, Bo, mavirema, toni, anasema kabla ya kushiriki katika mafunzo haya, maisha yetu kama wanandoa hayakuwa rahisi. Hapo awali hakufikiria kuwa wanawake na wanaume walikuwa na jambo moja sawa kunapotokea matatizo katika maisha ya familia, lakini baada ya masomo alielewa wanaweza kusaidiana. Burkina Faso ni nchi ya mfumo dume, lakini shule zinatumia mbinu mbalimbali mbali za kuwafundisha ikiwa ni pamoja na kupewa majukumu ili kuwasaidia wanaume kuelewa mahitaji ya wake zao na jinsi ya kuyatimiza kwa mfano, kusaidia katika kazi za nyumbani. Wanawafundisha pia wanaume kuhusu haki za wanawake, uzazi wa mpango, afya na usafi, na wanaume wanahimizwa pia kuwajumuisha wanawake katika kufanya maamuzi ndani ya familia. Mratibu wa mradi huo eneo la Burkina Faso na Babu Bibata anasema mafunzo hayo yameleta mabadiliko makubwa kwa wanawake katika jamii yeah, assiste, uh, femme. Yeah, aussi, eh... Anasema wapo wanaume wamehudhuria wakati wake zao wakijifungua, jambo ambalo ni sehemu ya wanaume kuchukua jukumu la kuwalea watoto. Anasema kwa wanaume wa kijiji ambao hawakuweza kushiriki shule za wanaume wale walioweza kushiriki shule hizo walikuwa mifano bora ya kuigwa. Pamoja na kuwa hizo ni shule za kwanza za aina yake nchini Burkina Faso, miradi kama hiyo ilitekelezwa katika nchi kama Afrika Kusini na Niger. Edward Wageni ni kiongozi wa mpango wa Umoja Mataifa wa mwanaume kumsaidia mwanamke, UN Women HeForShe Initiative kukubali kwamba usawa wa kijinsia sio tu kuhusu wanawake na wasichana. Usawa wa kijinsia unahusu kila mtu. Mratibu wa kitaifa wa shule za wanaume anasema umekuwa mradi wa mafanikio makubwa na utaanzishwa katika maeneo mengine ya nchi. Awamu ya pili ya mradi huo inatarajiwa kuanzishwa mwishoni mwa mwaka huu. Shukran sana Pato Ndoimana. Na katika siku ya tatu ya michuano ya kombe la mataifa ya Afrika maarufu AFCON huko Cameroon, leo miamba ya soka barani Afrika, Nigeria na Misri watamenyana. Tuungane mwanaspoti wetu Sunday Shumari kwa taarifa kamili. Naam, michuano hii inaendelea hii leo, ambapo mabingwa watetezi Algeria Desert Foxes wapo kwenye kiwanja cha Douala eh, wakimia na vikae na Sierra Leone kwenye kundi E, mabingwa hawa wakiwa wanapewa nafasi kubwa ya kutoa tena taji hili, tutaona huko lakini, kwa upande mwingine vinara Mafarao wa Misri wataingia uwanjani kupatana na wababu wa Nigeria Super Eagles katika kundi D kwenye uwanja wa Garoua. Hii itakuwa ni mechi ya tisa kati ya Nigeria na Misri kwenye kombe la mataifa ya Afrika Nigeria wanashikia nafasi ya kwanza wa kushinda mara tatu kwa mara mbili ya Misri, ingawa pema lao la mwisho hapo mwaka 2010 lilikwenda kwa Mafarao. Nigeria wakiongoza na mshambuliaji wanacheza ligi ya Bundesliga katika timu ya Berlin, Taiwo Awoniyi, wanacheza mechi yao ya 19 kwenye kombe la mataifa ya Afrika. Wametinga nusu fainali katika mechi 14 kati ya 16 walizoshiriki AFCON na kushinda michuano hiyo mara tatu. Kwa upande wa Misri wakiongoza mshambuliaji hatari wa Liverpool, Mo Salah hii ni mechi yao 25 kwenye kombe la mataifa ya Afrika. Rekodi ya historia ya mashindano haya, wameshinda mara saba zaidi ya upande wowote, lakini hawajashinda mashindano yoyote ya mwisho ya afconi mara tano baada ya kushinda kila moja ya mashindano haya matatu yaliyopita mwaka 2006, 2008 na 2010. Lakini upande wa afrika mashariki, mambo yako vipi? Wakilisha afrika mashariki Sudan hii leo watakuwa Arusha kati yao ya kwanza mbele ya guinea bisau au waitoa jurtus hii ikiwa ni mechi ya kwanza kwa timu hizi za kutana kwenye kombe la mataifa ya afrika hii itakuwa ni mara ya kwanza kwa sudani kucheza kombe hili tangu mwaka elfu mbili na kumi na mbili ambapo walishinda kombe hili mwaka elfu tisa mia na sabini lakini tangu wakati huo wameshinda mechi moja tu kati ya kumi na tatu na kutoa dro mara tano na kufungwa mara saba hii itakuwa ni mara ya tatu kwa Guine Bisau kucheza kombe mataifa ya Afrika, baada ya kucheza kwa mara ya kwanza katika shindano hilo miaka minne iliyopita mwaka elfu mbili na kumi na saba ambapo walimaliza mkiani mwa kundi lao, katika ushiriki wao wa hapo awali wakipata jumla ya sare mbili na kushindwa mara nne. Hii leo Guine Bisau wanatangaza kwenye kambi yao wamekumbwa na COVID ambapo wachezaji sita wamekutwa na ugonjwa huo. Hali inaonekana ni ngumu, lakini wanasema watapambana. Haya basi, tungoje kipote hiki kikiendelea huko Kamerun ni mwanaspoti wako Sunday Shomari, Sauti America. Asante sana Shomari, basi kwa kutupasha mengi katika masuala ya spoti. Vilevile tunajua kwamba mechi za kuchuana za dunia katika soka pia ziko karibu. Mwenzangu amenidokezea hapa mwanaspoti hey, maanake huu mwaka umesheheni. Afrika tumetangulia na AFCON Januari, lakini baadaye itakuwa na michuano inaelekea Qatar ama waswahili wanasema Katar. Kwa hivyo tuwe na matumaini kwamba tutakuwa na timu yetu Afcon. Kwanza hatuko Ta Aya. Tanzania hatuko Kenya, hatuko Rwanda, hatupo Burundi, hatupo Uganda pia hawako lakini, tushukuru Mungu. Mm. Nadhani Abdushakur anasikiliza kwa makini sana. Komoros, wapo. Ah, basi sisi watatuwakilisha <laughs> kama wao ni Afrika, tuko pamoja tu. Shabash, tunasubiri mengi kutoka huko Kamerun. Shomari atakuwa anatupasha kila siku wiki nzima na hata na hata juma lijalo. Na hivi sasa kama unatupata hewani ni safari ya dakika thelathini. Unasikia mengi pia katika redio wa shirika eneo la Afrika Mashariki na maziwa na maziwa makuu. Na pia pale mtandaoni, ukiandika voaswahili.com utapata taarifa kemkem na utapata mengi ya DL, matangazo kemkem ya mwaka huu mpya ulioanza. Na sasa Sunday Shomari anarejea tena hapa kutupasha mengi katika habari za dunia. mwandishi mashuhuri wa Uganda na mkosoaji wa kiongozi aliyetawala kwa muda mrefu nchini humo Yoweri Museveni ameshitakiwa kwa makosa ya mawasiliano kuhusiana na ujumbe wa Twitter uliomkosoa rais na mwanawe. Karatasi ya mashtaka iliyoonyeshwa Jumanne ilieleza kwa kwanza Rukira Bashaija amewekwa kizuizini na jeshi tangu Desemba 28 wakati watu wenye silaha walipovamia nyumba yake na kumchukua. Wakili wake amesema ameteswa na kwamba kuna wakati alikuwa akikojoa damu. Polisi na wanajeshi hawajajibu madai ya mateso hayo. Alishtakiwa kwa kosa la mawasiliano ya matusi. Karatasi ya mashtaka iliyoonyesha ilinukuu tweet zake mwezi Desemba ambazo zilimkosoa Museveni na mwanawe Mhozi Kainerubaga, jenerali na kamanda wa majeshi ya nchi kavu katika jeshi la nchi hiyo. Hatia ya mashtaka ya Rukirabashaja ilieleza juu ya mawasiliano ya matusi kwa makusudi na mara kwa mara. Alitumia ukurasa wake wa Twitter kuvuruga amani ya mheshimiwa rais wa Uganda, Jenerali Yoweri Kaguta Museveni, bila madhumuni ya mawasiliano halali. Richard Mande anatarajiwa kufikishwa tena mahakamani Januari 21. Kenya inakabiliwa na hitilafu ya umeme kote nchini baada ya njia ya usambazaji umeme inayounganisha mji mkuu katika shirika linalodhibitiwa na serikali la Kenya Power lilisema leo Jumanne. Kampuni hiyo ilisema kukatika kwa umeme kulitokea baada ya minara inayopitisha njia ya umeme ya juu inayounganisha mji mkuu na bwawa la kuzalisha umeme la Kiambare kuporomoka. Tumekatikiwa na umeme kutokana na minara iliyoanguka kwenye njia ya umeme ya Kiambare Embakasi saa 4 na dakika 45 asubuhi ya leo, Kenya Power ilisema katika taarifa yake kwenye akaunti yake ya Twitter. Waandisi wetu anafanya kazi ya kurejesha umeme wakati matengenezo yanafanyika, ilieleza taarifa hiyo. Msemaji wa kampuni hiyo alithibitisha kuwa tatizo hilo lilikuwa nchi nzima. Kenya Power ndiyo msambazaji pekee wa umeme nchini Kenya, na sehemu kubwa ya nguvu zake hutoka kwenye kampuni ya kuzalisha umeme ya Kenya KenGen. Shambulizi la anga katika mkoa wa kaskazini mwa Ethiopia wa Tigrei siku ya wa Jumatatu iliuwa takriban watu 17 wengi wao wakiwa wanawake na, na kujeruhi darzeni ya watu katika mji wa Maisebri. Wafanyakazi wawili wa misaada waliambia Reuters wakinukuu mamlaka za mitaa na mashahidi waliojionea. Hii ilifuatia shambulio la anga lililoua watu 56 wa na kujeruhi wengine 30 wakiwemo watoto riakambi ya watu waliokimbia makazi yao huko Tigre siku ya Jumaa. Rais wa Marekani Joe Biden alizungumza na waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed siku ya Jumaa tatu kuhusu vifo vya raia na mateso yanayosababishwa na mashambulizi ya anga. Msemaji wa jeshi la Ethiopia Kanali Getnet Adane na msemaji wa serikali Legese Tulu hawakujibu mara moja ombi la kutoa maoni yao kuhusu shambulizi la Maisebri. Ata hiyo burudani fupi hapo, na imetufikisha ule wakati wa kuangalia, tuna gumzo gani leo katika safari hii ya vex ndani ya barazani. Tunakuwa tumeweka swali mtandaoni ili tukuwasilishe, lakini kwanza, mapema anda simu yako mkononi, tuko tayari kushirikisha katika mjadala huu wa barazani. Umechukuliaje agizo la wizara ya elimu Kenya kuamuru wanafunzi kufanya vipimo vya dawa za kulevya? Kwa kweli wengi wamechangia hapa, kutoka Tanzania. Naona kuna ujumbe kutoka Kongo na hata Kenya kwenyewe ambako swali limechipuka. Kwa mfano, Biero Odinga anasema yeye anaunga mkono kwa miguu na mikono. <laughs> <laughs> <laughs> Kumaanisha anakubali kabisa. Biero Odinga, karibu tupe kauli yako. Asante sana. Sasa mimi maoni yangu, ningependa kusema kwamba nafikiri ni jambo zuri sana, kwa sababu nikianza tu na jambo la uchomaji wa shule asaizi za bweni, ah, unapata kwamba wanafunzi wengi wamekuwa wakichoma mabweni ama sehemu mbalimbali za shule na nafikiri tatizo moja ambalo tunakumbana nalo ni kuangazia kuhusu dawa za kulevya. Huenda ndizo zinazowafanya kuwa na ile hari ama mshawasha wa kuweza kuchoma shule, kwani huko Kenya nauliza, hivi hawa wanafunzi ni kweli wanabugia sana vileo? Huenda si njia ya moja kwa moja ili kugundua hili lakini kwamba mimi okay, mimi bado ningali kijana na ninawaona sana <laughs> na mimi ni mwanafunzi ambaye ninajifunza masuala ya ualimu. Hivi karibuni natarajia kumaliza chuo niwe mwalimu. Hivi karibuni nimekuwa nikitangamana na wanafunzi, utapata kwamba wanapokuwa mbele ya watu, nawaona ni watu wema wazuri tu kabisa, lakini wanapokuwa uh, kivyao, utapata kwamba wanafanya mambo ambayo kwamba hata wewe mzazi Eh, unapoitwa mzazi, anapoitwa pale shule akiambiwa kwamba unajua mtoto wako alifanya hili na hili, mzazi anakuja anasema kwamba hapana, mnaonea mtoto wangu. Ah, hongera sana Obiero Odinga na pia hongera kwako kwa masomo yako, asante sana vioe si. Obiero Odinga lizu, amezungumzia kutoka Kenya, na sasa tunaruka boda hadi kule nchini DRC tumpate Mkongomani huyu anajiita Rohi Musa Unasema wanafunzi wakipimwa juu yeah, ya dawa za kulevya itasaidia kupunguza utumiaji wa vileo. Ndio inasaidia sababu kidogo, huo mfumo wakiungiza kwenye nanili hizo shule itasaidia sana, sababu vijana wengi leo wanaharibika kupitia vilezi. Sababu ni mfumo mzuri sana ni mfumo mzuri sana mm. waki Rohi Musa huyo tumempoteza kutoka DRC. Tuangalie mkenya kutoka maeneo ya Eldoret, Kenya, anajiita chiliton bet naam. Naam, nimeshiriki. kwa hivyo ni jambo la busara sana wanafunzi kupima kupimwa dawa ya kulevya eh. Wanafunzi wengi hapa Kenya, hivi karibuni, kumekuwa na visa vingi ambavyo wanafunzi wengi wameweza kuwa wakichoma shule, wanagomea pia masomo. Kwa hivyo itasaidia katika kupunguza, kwa sababu wanafunzi wengi wanafanya mambo ambayo hayaeleweki wanafunzi wame-, wanaweza kushiriki vita, wengine wana wanachoma hata shule. Wakiweza kupimwa, ita, itapunguza changamoto hili ambalo wanafunzi wengi wameweza kukosa nidhamu hapa nchini. Wewe kama Mkenya, unafikiri kwamba hiyo ndio njia pekee ama hatua ya kuchukuliwa? Siyo hatua ya pekee, lakini pia kuna hatua zingine kama vile ushauri na saha, walimu waweze kuwakaribia pia wanafunzi wa, wanafunzi wao. Pia wazazi waweze kuhusishwa katika malezi ya wanafunzi wakiwa kule mashuleni, liwe tu ni swala la la jamii, lisiwe suala ambalo linaachiwa shule peke yake kulitatua. Haya, sawa, tukushukuru sana kwa kushiriki, asante sana. Tuende kwa ujumbe mfupi basi, baada ya kupokea maoni yenu kupitia njia simu, maoni ni mengi, lakini tutaangazia baadhi yao, nikianza na ujumbe wake Sami wa Masebu. Anasema yeye kwamba ni kinyume cha haki za kibinadamu ni mbinu hafifu inayotumika kuzima uozo wa maadili kwa kizazi cha sasa. Kutoka eneo la Songwe huko Tanzania yupo Simoni Mashimba Malimi, anasema wizara ya elimu nchini Kenya wamefanya vizuri sana kuwafanyia vipimo vya dawa za kulevya hawa wanafunzi wanaozitumia, ila sijajua wakipatikana wanaotumia itakuwaje? Ehe, swali zuri hilo Winnie Jerop Maritim anajiita hivyo, anasema ye, mimi sio ni shida, bali niko na uhakika robo tatu ya wanafunzi Kenya watapatikana wametumia dawa za kulevya. Mimi nikamilisha na ujumbe wake hapa. Zayedi Aijhawari haja, hajaandika uko wapi lakini ujumbe wake ni kwamba kibao watanaswa bangi wanaevuta sana kama sigara. <laughs> <laughs> Tuwashukuru sana basi kwa kuchangia wengine wana uhakika, huyu mwingine anakuambia robo tatu nzima watapatikana wanatumia. Tuangalie masuala ya burudani, ikiwa hivi sasa tunawapisha vijana wa kizazi kipya, kibao maarufu sana, si pangwengwe, ikiwa kinamshirikisha Exray na Trio Mio akiwa naye Sara Na jidai itokujikopa ndo chanzo nikishikangiri mnatesa na majigambo juu, naona sikuzi ganji mnasafisha kwa mitaani. Maisha ni yangu wewe, shughulika na yako na pendaza kwangu, wewe shughulika na Sipangwingi, yaani kwa ufupi, anasema yeye hapendi kupangiwa mambo yake. Maisha ni yangu, shughulika na yako wewe. Nakwambia vijembe <laughs> hapo, tumetupiwa lakini ni kibao kizuri. Mziki huu wa kufoka unakuwa na umuhimu mkubwa sana kuelezea mambo ya maisha watu wanayopitia. Sasa vijana, eneo la Afrika Mashariki wamefuatilia kwa wingi sana, nadhani watu zaidi ya milioni waliutazama, na pia nasikia nchi jirani wanapenda sana mziki huu wa genge. Asitupangie basi <laughs> Aya, katika kero, Salim Mwanamtama ana kero na hulka za watu wa Uswazi, yaani ukipenda wanakera watu wa kufuatilia maisha ya wengine kwa mienendo ya chuki. Tumsikie Salim. Kuna baadhi ya watu ambao wao hufuatilizia sana maisha ya mtu, ataka kujua mtu ule amefanya nini, amekula nini, amevaa nini, ametoka wapi, wakati unapata mtu mwenyewe hana shughuli naye, hana ufahamu naye, lakini wewe unajisumbua unajikosesha kazi, unajipa kazi isiyokuwa na na na mshahara, unamdadisi mtu, unamchunguza mtu, yaani kiasi cha kuwa wewe unapomwona mtu e, nafsi yako haina amani, unakereka, unafedheheka kutaka kujua undani wa mtu. Swali ni utakapojua undani wa mtu, amekula nini, amevaa nini, anafanya nini, kipato chake ni vipi, kitakusaidia nini wewe katika maisha yako? wakati wewe una yako mengi mazito ambayo umeshindwa kujikwamua katika maisha, lakini yako huoni kama ni, ni mazito. Unaangalia ya mtu ambaye hata hakuhusu wewe, unakireka naye, kipato chake kinakutia dhiki. Ama kwa kweli ni jambo la kukera sana katika jamii. Ni lazima tujibadilishe. Kuna mengi ya kufuatiliziwa: ya kimaendeleo, ya kimsingi, ya kimaendeleo, ya kiafya ya kielimu. Hao ndio mambo katika jamii tuatilie kipaumbele, lakini si suala la kuwa unataka kujua mtu fulani amevaa nini, amekula nini, yule ni nani? Itakusaidia nini? Kwanza unapoteza wakati wako, pili hata kwa Mungu ni makosa, haifai na haipendezi kabisa kabisa. Tujiepusheni na vitu kama hivi, ni vitu ambavyo vinaturegesha nyuma hata kimaadili, pia haileti shangwe ileti shangwe kwa njia yoyote ile. Tosheka na ambacho Mungu amekupa, furahikia pato la mwenzako, furahikia bahati ya mwenzako. Utakapofurahia mwenzako, ndo naye Mungu kufungulia milango na wewe akakupa. Basi nampisha hivi sasa dada Mkamiti, anasema ya anaangalia yale yanayoendelea katika ulimwengu wa mitandao ya kijamii. Dada, karibu sana, utupashe mengi katika Facebook na Twitter. Asante studio 15 za VOA Mombasa, Kenya, kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii ikiwemo Twitter miongoni mwa taarifa zinazotamba ni ile ya Kenya kusitisha safari zote za ndege za abiria kwa muda, safari zinazoingia na kutoka Umoja wa Falme za Kiarabu, yaani UAE. Lakini marufuku hiyo, hata hivyo, haiathiri safari za ndege za mizigo ambazo kwa kawaida husafirishwa na wachukuzi kama vile Kenya Airways na shirika la ndege la Emirates kutoka UAE hadi Kenya. Kingine ni kukatika kwa umeme kwa sehemu ya maeneo nchini Kenya kulikosababishwa na kuanguka kwa nguzo inayotumia njia ya kusambaza umeme, jambo ambalo limeathiri shughuli za wafanya biashara wanaotegemea umeme kwa kiasi kikubwa, ikiwa ni pamoja na mahoteli makubwa, maduka ya kuchomelea vyuma, saluni na biashara nyinginezo. Vilevile vile, ajali ya gari huko nchini Tanzania iliyosababisha vifo vya watu kumi na wanne katika eneo la yamoma moan im wakiwemo wa habari wanne na dereva wao na wengine ni abiria wa kawaida Taarifa zinaeleza kwamba gari la waandishi lililokuwa kwenye msafara wa mkuu wa Mwanza liligongana na gari nyingine ya abiria aina ya toyota Highs kwenye wilaya ya Busega na hata hivyo, Rais Samia suluh an wa Tanzania tayari ametuma salamu za rambirambi rambi kwa waandishi hao waliofariki na wafiwa wote waliohusika kwenye ajali hiyo. Vilevile vile kuna picha mbalimbali za kombe la Afcon nchini Cameroon zinaendelea kutamba kwenye Instagram, zikionyesha mashabiki wakiwa wana furaha, wakiwa wamejitanda bendera za Cameroon. Na vilevile uh, kombe au mashindano haya ya Afcon yameongezwa usalama, kuna usalama wa kutosha umeongezwa kufuatia hofu zinazo anda kwenye mitandao ya kijamii. Pia zinaonekana picha za maafisa waliovalia sare za kazi wakiwa ndani ya uwanja. Ni hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika evumayo mitandaoni. Narudi studio 15 vioi Mombasa. Asante sana na sina la ziada, naona muda wetu umekamilika. Salma, ni kukunja jamvi letu. Asante sana walioshiriki katika maandalizi ya Vo Express, akiwemo Josephat Kioko, Khadija Riami, mhariri wa siku, pamoja na Saida Hamdun. Mimi ni Collins Libatia Dede na mimi ni Salma Mohamed, ni kuwageni kwa wakati huu. Endelea kwa washabiki wetu