Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwenye matangazo yetu ya leo. Ikiwa leo ni siku ya Christmas, tukuwa na matangazo ya salamu za Christmas lakini kwanza kabisa tupate habari za dunia zikisoma kwako na BMJ Muridhi. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis ametoa wito kwa jamii na jumuiya ya kimataifa kuhakikisha kwamba kuna majadiliano kuhusu maswala yanayowakumba katika hotuba yake ya sikukuu ya Krismasi Papa Francis pia amewataka viongozi wa ngazi mbalimbali mbali wa kanisa hilo kuendelea kuyajali maslahi ya watu walio na uhitaji katika jamii. Amesema kwamba kanisa linapaswa kushughulikia kila aina ya umaskini na kuhubiri Injili kwa kila mtu, kwani sisi sote, kwa maneno yake, ni masikini. Sisi sote kwa njia moja au nyingine ni wahitaji, alisema. Waumini walihudhuria hafla hiyo ya misa iliyoongozwa na Baba Mtakatifu kwenye kanisa la Mtakatifu Pita katika mji wa Roma, na kwa wale ambao hawakuweza kupata nafasi ya kuingia katika ukumbi huo, waliruhusiwa kutazama hafla hiyo kwenye skrini kubwa nje ya kanisa hilo. Ujumbe huo wa Papa Francis ni kati ya jumbe nyingi ambazo zimetolewa na viongozi wa makanisa kote duniani wakati wa maadhimisho ya siku kuu ya Krismasi ambayo yamefanyika hii leo kumwenzi Yesu Kristo ambaye yamkini alizaliwa ya tarehe 25 mwezi Disemba. Tanzania imetoa masharti mapya ya usafiri kwa wale ambao wanaingia na kuondoka nchini kama hatua ya kudhibiti maambukizi ya virusi vya korona. Taarifa iliyotolewa na katibu mkuu wa Wizara ya Afya, Profesa Abel Makubi inasema kwamba hatua hiyo inafuatia ongezeko la maambukizi mapya ya virusi vya Covid-19. Ni hatua inayojiri saa kadhaa baada ya Umoja wa Falme za Kiarabu UAE, kutangaza kusitisha safari za ndege kwa abiria kutoka nchi kama vile Tanzania, Kenya, Ethiopia na Nigeria, na kuongeza vikwazo vya usafiri wa ndege za Uganda na Ghana kuanzia leo Jumamosi, tarehe 25 mwezi Desemba. Wizara hiyo ya afya ilitoa taratibu zifuatazo kwamba kila mtu anayesafiri kuingia nchini ni lazima awe na cheti halali za kipimo cha COVID-19. Ni lazima wafanye kipimo cha haraka cha COVID-19, rapid antigen test, kwenye uwanja wa ndege ndani ya saa sita kabla ya kusafiri, kwa wale wanaosafiri kuelekea Marekani, India na baadhi ya nchi za Ulaya. vilevile vile, E, ni lazima kufanyike vipimo vya haraka vya PCR COVID-19 rapid PCR test kama unaelekea nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu au kupitia kule Dubai. Wasafiri wote wanaunganisha usafiri wa ndege kupitia Tanzania ni lazima wafanye vipimo vya haraka vya COVID testi katika e, uwanja wa ndege ndani ya saa sita kabla ya kusafiri kutoka uwanja huo. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amekaribisha tangazo la serikali ya Ethiopia ambalo lilieleza kwamba jeshi la serikali litasitisha mashambulizi katika eneo ambako liko hivi sasa. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na naibu msemaji wa umoja wa mataifa Farhan Haq, Marekani imesema kwamba katibu mkuu pia amekaribisha ujumbe wa jeshi la jimbo la Tigray ya kwamba limeondoka kutoka majimbo ya Afar na vilevile vile ya Amhara na kurejea kwenye jimbo la Tigray. Kufuatia hayo, katibu mkuu Guteres ameziomba pande zote zinazozozana kutumia fursa ya sasa ili kumaliza chuki kati yao ambayo imeonekana kushamiri katika mwaka mzima uliopita wa mapigano na vilevile vile, zichukue hatua kuhakikisha kwamba misaada ya kibinadamu ambayo kwa sasa haifiki kule inakohitajika inafika kwa haraka. Kiongozi huyo pia amezitaka pande zote ziondoe wapiganaji pamoja na mamluki na zimalize tofauti zilizopo za kisiasa ya kupitia mazungumzo ya faraha na vile vile ya kitaifa yatakayoshirikisha pande zote zinazohusika. Kadhalika amezitaka pande hizo kushirikiana na kiongozi anayewakilisha Umoja wa Afrika Olesogni Obasajo, huku akisisitiza uungwaji mkono wa juhudi za usuluhishi ambazo zinafanywa na rais huyo wa zamani wa nchi ya Nigeria. Wiki jana shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu haki za binadamu lilifanya kikao maalum katika mji wa Jeneva, Uswizi, ambapo nchi wanachama wa baraza hilo zilipiga kura kuanzisha kamisheni ya kimataifa ya kuchunguza tuhuma za ukiukaji wa haki za binadamu kwenye mzozo huo ambao umechukua mwaka mzima katika jimbo la Tigre katika e taifa la Ethiopia. Idadi ya watu waliopoteza maisha yao kufuatia boti iliyokuwa inasafirisha wahamiaji kuzama katika kisiwa cha Paros kwenye bahari ya Aegean imefikia 16. Mamlaka ya Ugiriki inaeleza kwamba walinzi wa pwani wameendesha operesheni kuwatafuta au kuopoa miili ya waathiriwa kwenye eneo la kaskazini magharibi mwa kisiwa hicho cha Paros. Kwa mujibu wa shirika la habari la Athens, Miili ya wanaume kumi na wawili na wanawake watatu pamoja na mtoto mchanga imeopolewa, lakini Waziri wa usafirishaji Giannis Plakiotakis ameshutumu magenge ya biashara haramu ya binadamu, akisema kwamba ndio waliosababisha hali hiyo na wamekuwa wakisababisha maafa katika siku za awali. Karibu, karibu, karibu, karibu katika kipindi kingine cha salamu na muziki. Kipindi hiki ni maalum kabisa sikukuu ya Krismas. Leo msikilizaji, nikutakia wote wasikilizaji wetu heri ya Krismas. Basi moja kwa moja kwenye krismas hii leo, tunaanza na mwenye bahati kabisa kutufungulia salamu zetu, si mwingine wewe Hamisi Shabani Churi Churi, ukiwa swalini Arusha, Tanzania, unasema: ndugu mtangazaji wa Vioa Swahili naomba salamu zangu ziende kwa Juventus Joasen Talima Elija Sekatombo Alfred John John huku msahau Filbert Jonathan Kenshambi, pia amkumbuka Mashaka Subi Mkonole na Kasuri Ruhindukira, bila kumsahau Paul Msadaba. Haya, basi nikitoka huko, zamu ni yako Machenji wa Lupemba, ukiwa Katavi Tanzania. Unasema salamu zako za Krismas mapenzi wake kwa Bundala Tabu Budore, huku msahau Mahudi Ngusa Mreba Tano Pita Abubakar Ingeresi James Mzalendo Muhamedi Mjengi amkumbuka pia Emmanuel Masesa, e Charles Jumanne au fundi simu. Ujumbe wote unawaambia hawa, unawatakia heri ya Christmas. Moja kwa moja anakamata kadi yake, mwenyekiti wa Shupavu Media Team Tanzania anasema salamu zake, anataka ziende kwa Faida Mbuta, Samuel Shila Mpenda, huku msahau Ali Mkankule akiwa Mkankule Mnyiramba halisi, kiwa unamwita huyu Habuhu Magemba na Bundala Tabu Budole zamuni yake nani? Daniel Mali, unajiita simba damu wewe. Haya, simba damu ukiwa kule Handeni, Tanga, Tanzania, waja leo, warudi leo, kaka, salamu zako basi za Krismas afeari kwake. Ngalama Merita wamkumbuka pia Simoni Shauri, Peter Joseph Mbada Mawazo Malemi, Grace Mrema, Protasio Torimo, huku msahau za moyoni Haonga na Salimu Mwenjuma pamoja na wengine wote wanaosema uliowasahau wa uli wote wanawaambia wasikusahau kupitia Sauti ya Amerika na unawatakia Krismas njema bila shaka. Basi moja kwa moja msikilizaji, kabla ya kusonga mbele, tunao wasikilizaji ambao wametuma salamu zao kwa njia ya simu. Moja kwa moja tuwasikilize. Asante sana VOA Kiswahili. Kwa majina anaitwa Kuka Johni Jeni ya Kendaniisha, mwana wa Angelina. Anapiga simu kutoka kando za Irangasika, mkoani Geita, Tanzania. Napenda kupeperusha salamu zangu za Krismasi. Ni kianza moja, ni kwa mama angu mzazi Angelina Malimi akiwa Irangasika, Geita, Tanzania. Pili ni kwa baba angu mzazi Johni Mesemba akiwa Mwanza, Tanzania. Tatu ni kwa mke wangu jomsamamabl mika naye hapa Ilangasika. Nne ni kwa mtukwangu bu mikanaye hapa hapa Ilangasika. Tano ni kwa rafiki yangu kpeni Victor labua kiwa Tanzania. Sita ni kwa gorigota magabe akiwa Geita. Saba ni kwa mama Justina. Nane ni kwa mkuu Ishilinde Ganzungu akiwa Maso Kifa ni kwa Magufuli jikono jandama. Kumi ni kwa Masanja Kuyanja. kumi na moja ni kwa Abeli Jonas yachua Busanda. kumi na moja ni kwa mama Abeli. kumi na tatu ni kwa Neema Venasi. Ujumbe wangu ni watakie Krismasi njema bariki kufikia mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Tupambane haya, asante sana, barakia laheri, pamoja pamoja kaka. Kwa jina langu naitwa Daudi mkubwa Shajembe kutoka Masaka Doto. Na salamu zako za Krismasi toka ziende wapi? Za, za kwanza ziende kwa mkuu Ishirinde yuko pale Mwamagiri, za pili ziende kwa babangu mkubwa Shajembe, tatu kwa kagaangu anaitwa Sawaya Nkuba, alafu nne kwa nama Jos, tano kwa Emmanuel Chaze Msimasai. Kuna Juma Kazuri Omoshi, alafu kuna dogo Azam Kaliango pale Karagwe. Ujumbe naopenda sana o wanafamilia wa VOA, asante sana. Basi basi, baada ya kupata salamu hizo kwa njia ya simu moja kwa moja tupate kibao, msikilizaji ni kibao chake Mariah Carey anakuja na kitu All I want for Christmas is you ongeze kwa kusoma hii hiyo kote kwa kiongozi wa Kisukuma kwenye barua pepe na kutana naye Boba ka English club Tumtum Salam club Zanzibar Kilimani Arusha Tanzania. Mbona ni Zanzibar? Haya, pale basi, anasema kabisa, wazangu wa kwanza ile kwa Musa Mjengi, Frank Shayo, Emmanuel Bihemo, haku msahau Joseph Sindano na Machenji the Pemba, Charles Juma na familia yote anasema, yamtibili wakiwa pale Arusha Tanzania moja kwa moja basi nikitoka huko kwenye barua pepe, naingilia hapa tena salamu zako msikilizaji ambao umetuma kwa njia ya Facebook. Nakutana naye si mwingine e, ni wewe Jisandu Daga Jisandu. Napenda salamu zako ukiwa kule Ruhumbo Nyika e, kitongoji cha Mwalumi. Unasema zafikie Abubakari, ukumsau Maige mbona Tamiseni mzee wa shikamo, mtu pesa Marambuke Masanja na Kulwa mzee wa Wasola. Haya basi, ni kitoka huku, nakutana naye Vincent JJ Kaji au najiita kijana mpole, wakagongwa mtaa wa Majengo, Kahama, Tanzania. Salamu zako napenda zili kwake, unasema Patrick Kakuji hukumsahau mke wako mpenzi Mrs Vincent au mama Preska, watoto wako Kasore Ruhindikira Kira Patrick Kakuji mpenda mekumbuka Mwalimu Kennedy Mpemba eh, Masanja kuyanja msanii unamwita huyu wa nyimbo za asili huku msahau pia Eliapenda Mwanyika, Ngalama Maluta. Aa, na wote wanaokufahamu siku ya leo, nawaambia wote wanatakia heri ya Christmas. salamu zake nani ni mwingine huyu aitwaye Jaredi Urure Matureti, ukiwa Nyachichi Secondary School kule kaunti ya Mnyamira, Kenya. unapenda salamu zako hii leo ziari kwake mkuu yishilinde Dr. Mahona Daudi Mdachi huku msao pia Mogire Machuke na Lenard Ol Donyor, moja kwa moja basi ni kutoka huko Kenya na Katambuga mpaka nchini Tanzania kwake hadi Nyanyuni, anasema yeye ni Yanga damu, akiwa kawe Dar es Salaam, timu ya wananchi hii mnajita. Haya basi salamu zako anaweza wake Juma Makamba huku msao Mudi Katalai e, au Chelsea unamwita Sijali Shomari Majaliwa na Mashaka akiwa Iringa, Tanzania. Zamuni yako tunza godfrey Mwakapenda, ukiwa arusha Tanzania. Leo watu wa arusha mmechachamaa kweli kweli. Unapata zamu zako zimfikie fj mwa mloka, nazareti mwa kipembe, na wote wanaokufahamu unaambia msahau ujumbe jamani, kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika, nami nakwambia asante sana, fanyeni hivyo. Zamuni yako hamisi au toto la utawambogo, ukiwa wapi sikonge tabora, tanzania unapata salamu zako, ziende kwake ukiwa kule, kiongozi wa social media team John Charles au baba Vanessa, Idi Migeto Jr, Paul Sefa, Emmanuel Humba Kipama au baba Nick wa Mwatulole Memkombuka, pia Maria Bura, Emmanuel Masesa, Musa Majunga, Joas John au unamwita Muga, mzee wa Yanga huyu. Na mwisho kabisa, toto la ua Mbogo basi moja kwa moja baada ya kupata salamu hizo kwenye Facebook, tuangalie kwa upande wa simu. Tuna wachezaji wengi ambao wamepiga simu zao, tuelekee kwa upande wa simu. Ah, kwa majina naita na Maya, wajua kutoka pande za Kapuleja, Karaba, Kagera, Tanzania. Napenda kutuma salamu zangu za Krismasi zimwendee Emanuel Msimasai, za pili zimwendee Kasore Mhundukira, na za tatu zimwendee Jeni Kabanzi, nne zimwendee Daudi Nkuba Shagembe, za tano Ndobowaza Mukaliango na za sita Rashid Festo mwana ukawa na za saba zimwendere Jensi Mzalendo, Abubakar Ingeresi, pia zimwendere Mukuu Shirinde Gazungu Ali na Bamuhiga Basila binti Kimaliyo naekpaulo Nonga Kashinja Mzomba wa watu bawazi kindi Majuto, nani huyu nani, Emanuel Jen Machungwa Majaruwa bususu Haya, na mwisho kabisa, ujumbe gani unawapa ikiwa ni siku ya Krismas? Ujumbe niwatakie Krismas, Krismas njema yenye baraka tele kwao. Aya, asante sana kupiga simu na Mala Joas ukiwa Kagera, Karagwe, Tanzania na kutakia Krismas njema asante pia. Na kwangu pia asante sana. Naitwa Moses Edward, niko Katesh, Manyara. Salamu zangu ni kwa Marko Sule akiwa Basutu, la pili kwa Ema Habia akiwa Basutu, Manyara, la pili kwa za tatu kwa Danford Edward akiwa Morogoro, za nne kwa Ema Habie akiwa Lalaji, za tano kwa huyu Abdalla Majimoto akiwa Lalaji, za sita ni kwa huyu Mwharami Mabula akiwa Arusha. Ujumbe nawatakia krismasi njema. Bila shaka, bila shaka, na sisi pia hapa VOA tunakutakia krismasi njema. Asante, ubarikiwe sana, asante sana. Asante na wewe pia, ndugu yangu. Basi, baada ya kupata salamu za simu naona ni wakati mwingine wa kupata kibao safi kabisa cha muziki, ikiwa ni Krismas msikilizaji. vos Jose Feliciano wanakuja na kitu Feliz Navidad. Haya msikilizaji, pata mambo hayo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti America. Asante sana. Baada ya kupata salamu hizo, kibao hicho safi kabisa, Feliz Navidad. Mambo ya Krismas ayo, msikilizaji, ni kipindi Salamu na Muziki kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. E, wa a Kapedo Shema Kanyinge na Alex Rose, Rukia Linet Kibande na pia ukumsahau, nasema Penina Mbonde na Violet Karani, asante sana. Basi moja kwa moja tukitoka huko naelekea mpaka wapi? Kwake Maganga Zakaria akiwa Ushetu Kahama kule Tanzania. Hapa salamu zake zimfikia Mr Jirili akiwa Jirili, Hamisi Kulwa Charles hakumsahau, wanasema Magufuli Jikono Jandama, wote hao wakiwa kule nchini Tanzania. Zamu ni yake nani? Basi Juma Masanja, ukiwa Igunga, salamu zako za leo na penezi wake mjukuu kitungulu kaboloja kimwaga shija Robert pamoja na mke wako unasema amina, wote hawa unawatakia siku njema kabisa. E, ya yeah, Krismasi bila shaka msikilizaji, mambo ni mazuri kweli kweli. Zamu ni yake nani? Hapa nakutana naye na mala si akiwa wapi? kakuru, kakura ijo anapenda salamu zake hasa maziri wake Kabenze, Jean Emmanuel John Mchungwa, Dodo Azam, Kariango, Anawiz Benjamin, eh, Mdundi Ibun Hajar, Denis Mganyizi hukupenda kumsahau pia eh, Mbuga Peter Bucheyeki pia umemsahau kukupenda kumsahau Revocatus Claveri Majaliwa Bususu na Devota Daniel. Mambo mazuri kabisa hayo, msikilizaji, kipindi salamu na muziki, salamu za Krismasi. Kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nam mazamuni yako Samuel Singu ukiwa Shinyanga, Tanzania. za sana sana Samuel Shingu, Samuel Shingu. masanja kuinja e, jilala ntiga. Pia mukumbuka za moyoni kumsahau masanja kanone pia amkupenda kwa msahau ombeni ambeni watu hawa unawapenda eh, kuperusha salamu zako ziende kwao. Nam basi, kabla ya kukamilisha salamu za Krismas, msikilizaji, ni kushukuru sana kuungana nami kwa kipindi hiki cha leo cha salamu na muziki kutoka Washington DC langu jiani Sandey Shomari na kutakia Krismas njema iliyo safi na tulivu. Tunaaga naye basi Kelly Rowland, wonderful Christmas time. Natumaini na wewe msikilizaji una muda mzuri kabisa wa Krismas. Barabara kabisa, naona muda kwenye ukuta hapa unatuambia tuondoke hapa studio, lakini kabla ya hapo, mimi BMJ Mridhi nakusomea muktasari wa habari. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis ametoa wito kwa jamii na jumuiya ya kimataifa kuhakikisha kwamba kuna majadiliano kuhusu maswala mbalimbali yanayowakumba. Katika hotuba yake ya sikukuu ya Krismasi, Papa Francis pia amewataka viongozi wa ngazi mbalimbali mbali wa kanisa hilo kuendelea kuyajali maslahi ya watu walio na uhitaji katika jamii. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres amekaribisha tangazo la serikali ya Ethiopia kwamba jeshi la serikali litasitisha mashambulizi katika eneo ambako liko hivi sasa, kwa mujibu wa taarifa ya naibu msemaji wa umoja huo Farmah Haq ambayo ilitolewa katika mji wa New York hapa Marekani. Marekani pia imesema. Katibu mkuu pia amekaribisha ujumbe wa jeshi la jimbo la Tigray ya kwamba pia litaondoka kutoka majimbo ya Afra na Amhara na kurejea kwenye jimbo lao la Tigray. Tanzania imetoa masharti mapya ya usafiri kwa wale wanaoondoka au kuingia nchini kupitia viwanja vya ndege kama hatua ya kudhibiti maambukizi ya virusi vya COVID-19. Kulingana na taarifa iliyotolewa na katibu mkuu wa wizara ya afya Profesa Abel Makubi, hatua hiyo inafuatia maambukizi mapya ya virusi vya korona, na ni hatua ambayo inajiri saa kadhaa baada ya Umoja wa Falme za Kiarabu UAE kutangaza kwamba inasitisha safari za ndege kwa abiria kutoka nchi za Tanzania, Kenya, Ethiopia na Nigeria. Na kufikia hapo, tunakamilisha matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka Washington DC. Kwa niaba wote nafanikisha matangazo haya, msimamizi hariariami wa upande wa pili Saida Hamduni, jina langu ni Sunday Shomari na kutakia Krismas njema kutoka Washington DC.